chào mào không chịu sang qua lồng

rikatori

em có chú chào mào, mỗi khi sang lồng hoặc sang qua lồng tắm nhưng chú chim không chịu qua, AE nào có cách hướng dẫn, :confused:

vinhcdn

nghiên lồng nuôi ép cửa là e noi qua ngay còn sang lồng tắm thì e nó thích e ăn gì thì bỏ vào lồng tắm cái đó thì em nó qua liền hà nhớ rút hết đồ ăn ra chúc có chú chim nghe lời chủ

ChaoMao_NA

BÁc cũng giống trường hợp e rồi sang lồng phải bắt bằng tay bác ah. còn tắm cho nó bác lấy inox gò cho e nó 1 cái đủ bỏ vào lồng cho e nó thôi, không thì bỏ thật đói rồi bỏ chuối ở lồng khác và lồng tắm chắc e nó sẽ qua thôi

chaomaovip2012

Đơn giản thôi các bác ! các bác đừng ép nó qua làm gì , mất công nó lại bay loạn cả lên thì khó mà thấy cửa thoát . vì vậy để cầu ngang cửa lồng . gắn cầu gần cửa ( miễn sao khi em nó đứng trên cầu mà đuôi vẫn ko chạm thành lồng là ok ) khi em nó đã đứng trên cầu ngang gần cửa thì nó sẽ thấy cửa và bay sang thôi . cứ bình tĩnh đung ép nhé . lấy 2 bàn tay úp nhẹ trên nóc lồng . vì khi em nó bay lên sẽ thấy bàn tay và đáp xuống cầu ngang thôi . và lưu ý là nuôi lồng tròn thấp thôi đừng cao quá nhé ! chúc bác thành công .

vivian

trc khi chuẩn bị cho em nó tắm bác lấy cóng nc trong lồng em nó ra để cho em nó khát , khi em nó nhìn thấy lồng tắm có nc em nó tự nhảy sang thôi 1 vài lần như thế là em nó quen , khắc phúc khi em ấy ko chịu tắm là nếu em nó sang mà ko chịu tắm bác lấy bình xịt nc , xịt ướt ướt lên người em nó tì khó chịu thì em nó tắm vài lần em nó sẽ biết khi sang lồng đó chỉ có tắm [ chúc bác thành công nhé ]

T

tuanchaomao

Guest
bác cho e nó vào cái lồng nhõ thui. rùi đuỗi e nó qua cho dễ. khi nào e nó quen. mỡ cữa tự bay qua tắm khõi cần đuổi thì bạn cho e nó vào lồng lớn. đễ lồng lớn thì đừng có mơ e nó chịu qua.

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
em có chú chào mào, mỗi khi sang lồng hoặc sang qua lồng tắm nhưng chú chim không chịu qua, AE nào có cách hướng dẫn, :confused:

Qua don gian ban bắt em nó bo sang lồng là ok thôi.theo mình thie nó có lẽ là chim con lên.ma lúc nhỏ ko chịu tập cho e nó sang lồng.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
nó không qua thì bác tháo hết thức ăn nước uống rồi bỏ vào lồng tắm đói quá nó sẽ qua thôi!

jang

có 1 cách này mình thử được rồi,chim bổi mới bắt về 2 ngày đã chịu qua lồng tắm,nêu ra cho mấy bác coi thử nếu được thì apf dụng. mình thì ép bổi bằng lồng ép huế,chỉ đặt 1 cầu gần sát cửa(thấp hơn cửa khoảng 2cm).lồng tắm thì đặt 1 cầu gần và ngang cửa,khi sang lồng thì phải làm sao cho 2 cửa lồng khớp với nhau,tránh mặt 1 lúc thì chim sẽ qua lồng tắm,ko cần mồi nhử hay gì hết!mình làm vậy thì chim qua lồng tắm liền nhưng phải 2 ngày mới chịu tắm,ko phun nước hay gì hết!chúc mấy bác thành công

hieuphuongchitb

Đơn giản thôi bạn. Đâu tiên bạn bắt chim nhúng vào khay tắp ở trong lồng tắm. Chim bị ướt ngứa ngáy khó chịu thế là tắm. Một hai lần như thế quyen là tắm. Khi con khác tắm bạn cho nó nhìn học tập.

yeuchimhue

do nó chưa quen thôi , lần này ko qua thì lần khác qua , lo gì cứ từ từ bạn ạ