chào mào không thấy ra lông đuôi

tiendaklak

Xin chào anh em hội chào mào. Giup mình với, em chào mào Huế của mình đang thay lông mà vẫn căng lửa mặc dù mình đã ủ lồng và cho ăn trái thanh long, em nó thay xong lông đầu rồi mà còn lông cánh và lông đuôi không thấy ra gì hết đặc biệt là lông đuôi, lông đuôi em nó bị gãy chỉ còng 2 cọng mình có nên bắt ra nhổ gốc đuôi hay không vậy?

Pleikupho

nếu đã gãy còn 2 cọng thì nguy cơ các cọng khác cũng đã gãy hết trc đó rồi. nếu lông đuôi ko ra chứng tỏ là vẫn còn gốc lông, bạn bắt ra và nhổ hết gốc ra thì nò sẽ mọc lại. mùa này lông đuôi chim bạn khó mà đẹp dc, chỉ chờ khăc phục năm sau. chim bạn là bổi phải ko?

tiendaklak

Cảm ơn bạn nhe, chim mình được 3 năm lồng rồi tại mình đem đi bây nhiều quá nên lông đuôi bị gãy, mình cũng tính bắt ra nhổ gốc lông nhưng lông tơ trên mình em nó còn nhiều mình sợ hư mà cũng sợ em nó hoảng luôn. Lông đuôi còn 2 cọng và lông cánh răng cưa nhìn nản quá đi, nhưng em nó vẫn căng lửa lám!

Pleikupho

Cảm ơn bạn nhe, chim mình được 3 năm lồng rồi tại mình đem đi bây nhiều quá nên lông đuôi bị gãy, mình cũng tính bắt ra nhổ gốc lông nhưng lông tơ trên mình em nó còn nhiều mình sợ hư mà cũng sợ em nó hoảng luôn. Lông đuôi còn 2 cọng và lông cánh răng cưa nhìn nản quá đi, nhưng em nó vẫn căng lửa lám!
vậy bạn chờ nó rớt lông điểm rồi nhổ luôn cũng dc, lúc đó nó sẽ ngừng rơi lông tầm 1 tháng thì bắt đầu thay lông luôn

Mickeycm.batoqn

bạn bắt ra cho tắm nước ấm 1 tí rồi nhổ hẳn đi.chăm kỷ em nó ra lông đẹp bình thường thôi