chào mào ko ăn cào cào T_T

taptenhnuoichim

tình hình là e có 1 con bổi cho nó ăn cào cào nó k ăn cứ....để 1 2 ngày mà nó ko an con nào...h e fai làm sao? giúp e với

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Ôi đời nó ăn chay mà ép cào cào sao đc. Cho nó vài con sâu thử bác

Leodevincy

Chào mào Việt
tình hình là e có 1 con bổi cho nó ăn cào cào nó k ăn cứ....để 1 2 ngày mà nó ko an con nào...h e fai làm sao? giúp e với
Hi Bác,

Thử làm theo cách sau:

- Lấy hết thức ăn ra, chỉ bỏ ít chuối với lượng nhỏ đủ cho chim ăn mà ko phải chết đói. Đồng thời bỏ cào cào trong rế tre (chú ý là cào cào phải sống và khỏe mạnh, nhảy tưng tưng nhưng ko thoát được) => Điều này giúp chú chào mào ăn chay của bạn kích thích với mồi tươi và bản năng của chào mào là rất thích ăn cào cào, bạn yên tâm. Thử vài lần xem sao nhé.
- Nếu ko được thì khi sang lông tắm, bạn thử bỏ 1-2 con cào cào non xuống khay đựng nước để khi tắm chim sẽ thấy cào cào và tự động ăn. Cách này phải áp dụng đồng thời với việc là ko cho chào mào ăn no, chỉ cho chào mào ăn đủ để ko chết thôi nhé. Khi đói, bản năng của chim sẽ giúp chim ăn những gì có thể ăn được để duy trì sự sống.

Chúc vui,
Leodevincy

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
bác thử để e nó gần con nào pít ăn cào cào để cho nó học theo thử coi

impala

Chim Thầy
mấy con nhà em thì thích cào cào lắm... cách bỏ cào cào vào rẽ tre của bác Leo là tốt nhất... nếu bác rảnh thì sáng dậy bác lấy hết thức ăn ra để nó đói đến 11 - 12h trưa rồi bác cho cào cào vào thì nó đói nó sẽ ăn thôi bác ah... bác nhớ lấy cào cào non (nhỏ nhỏ thôi) nhiều khi chim nhà bác thấy cào cào to nên ko thèm ăn... chảnh giống mấy con nhà em rồi =]

Thân!

Pleikupho

Lấy hết thức an ra, chỉ để Cái cóng ko thôi, cho nó đói tầm 2 3h rối lấy con cào cào ngắt 2 chân sau cho khỏi nhảy bỏ trên tai cóng ấy, đứng xa ra xem, nó ngắm nghía 1 hồi Là ăn à, ngày đầu cho 2 con thôi, ngày sau 3 con, vài ngày là ăn như hạm , mấy con nhà mình cũng vậy, làm theo cách Mình thì chim ăn cào cào mà còn mau dạn nữa