chào mào má trắng đi trường không chơi

mình có con chào mào má trắng 3 mùa ở nhà chơi như điên , nhưng đi trường lại không bao giời chịu mở miệng dù đem đi nhiều lần rồi , anh em có ai biết cách khắc phục không chỉ mình

YeuCM

Tập từ từ bạn ơi. Cũng tùy con bản lĩnh nó ra sao nữa. Bạn cứ treo xa rồi khi nào em nó chịu đấu thì đưa gần lại cứ từ từ vây. Chim mình nuôi lột long mùa đầu đem đi trường buổi đầu tiên nó đã ché rồi. Đi nhiều sẽ quen.....chúc bác mau có chim đi cafe nhé

hoangnokia

Thì cứ cho chơi từ biên vào xem sao bác.Má trắng thì phải cho em nó học hỏi nhiều nên cứ từ từ bác ah.
Cái bệnh này là khôn nhà dại chợ mình đã từng gặp , có em thì ~ 4-5 bữa bắt đầu chơi lai rai , có em thì > 1 tháng vẫn nín thin hehe.Tùy tính tùy nết mà xem xét cho em nó làm cảnh hay chiến binh nữa bác ah.
Thân

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Bác treo biên 1 tháng rồi từ từ lếch vào trong, Ở nhà thi có nó là cọp chứ ra dàn mấy chục cọp thì lam sao e nó chịu nổi nhiệt

Nếu mà má trắng nuôi lên thì bắt đầu 1 mùa thì nên tập đi trường là được rùi , chứ để lâu ở nhà dợt đến 3 mùa thi .... Chó cậy gần nhà , gà cậy gần chuồng mà .

tuanlv115

có tập cũng ko nên nổi đâu bác ạ . 3 mùa cái nết nhà nó ăn sâu vào rồi . Kiếm chú khác dựng lên thôi . Nếu ko phải bỏ qua.

huynhgia.py

con nào cũng chơi hết, bác đem đi chơi để xa xa đừng móc chung trong dàng. Rồi nó sẽ ven và chơi cho bác thấy.

bad boy

vấn đề này cũng tùy thôi bác ah, mình cũng có 1 em ở nhà thì bố chẳng sợ ai nhưng ra cội là trật tự liền. khôn nhà dại chợ chán quá mình mang lên công ty nghe hót cho đở buồn luôn.

Hải Băng Giá

Vấn đề nan giải, em cũng có 1 con mới lên mùa này tướng tá quá đẹp ở nhà thì là chúa chổm, đi ra ngoài để xa thì còn hót đấu lại gần thì bó tay. Vì thế nên em đang tập cho nó quen dần.

NDV

mình cũng có 1 em 4 mùa long mới chịu chơi. nay chơi như xe:)
nuôi má trắng lợi thế là dể dạn, ép giọng, hót hét tốt, nhưng nhược điểm là chậm chơi dàn, cái này cần sự nhẩn nại và cần thời gian để kiểm chứng....,