Chào mào má trắng bẫy lúc 5h chiều 3-4-2012

theboylikefish

Tình hình là chiều mưa quá, lại gần biển nên giông gió kinh hồn. Thật may mắn là đúng 5h thì tạnh mưa, rảnh rỗi sinh nông nổi xách lồng bẫy đi dạo 1 vòng và đây là kết quả:

Con 1 dính lúc 5h20:
scaled.php

scaled.php

scaled.php

Con 2 dính lúc 5h45:
scaled.php

scaled.php

scaled.php

scaled.php

scaled.php

Sửa bởi Amin:

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Chúc mừng bạn nhé. Chim về có đấu gì ko hay chỉ nhảy mồi vậy?
Chim vùng nào mà dễ bắt vậy bạn?
Thanks.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Thả cho nó trưỡng thành rồi bắt bác ơi. Có phong sương tình đời thì chim sẽ ok hơn.

theboylikefish

Chúc mừng bạn nhé. Chim về có đấu gì ko hay chỉ nhảy mồi vậy?
Chim vùng nào mà dễ bắt vậy bạn?
Thanks.
Chim về đấu đá 1 hồi mới vào bạn ạ, mình không để mồi, hôm nay mình đi bẫy bắt con mồi non 1 mùa của mình đi đánh mới dính má trắng. Chim mình bẫy ngay Tp. Rạch Giá, tỉnh Kiên Giang

theboylikefish

Thả cho nó trưỡng thành rồi bắt bác ơi. Có phong sương tình đời thì chim sẽ ok hơn.
Mấy con phong sương tình đời mình cũng đã bẫy dính vài con rồi bạn, có 1 con do phong dương quá bị "vảy cá" nguyên lưng nữa! hihihihi

matna

con này còn mép nguyên, bạn nuôi ép giọng là chuẩn nhất đấy

duydalat

troi` cach day 2 hom minhcung bay dc hai con ma trang hay goi la` chao mao non ne! o cho mjnh mua nay nhieu lam

Sửa bởi Amin:

theboylikefish

Nhà có nhìu chim kô?30/4 mình đi rạch giá, hôm đó rảnh rổi thì bạn mang chim đi bẩy luôn nhé,vào khu vườn táo ngày xưa mình hay nhậu lai rai luôn.kô biết h còn mấy quán đó kô?
thân chào!
p/s yahoo mình: [email protected]
Mình đã add nick của bạn rồi. Khi nào về RG thì call cho mình giao lưu chơi. Nhà mình nuôi mấy con à. Thân!