Chào mào má trắng lộn cầu cần cao thủ giúp đỡ

linhngovnn

như tiêu đề bài viết, chả là em rất ưng ý một chú má trắng ở tiện chim, lúc ở đó nó đã có dấu hiệu đu nóc lồng, nhưng kết chú này quá nên em vẫn bắt về, em về thuần được một thời gian vào lồng thuần huế. Không biết có phải do em thuần quá không nên gần đây thấy chú ta có bắt đầu lộn cầu. Các cao thủ cho em hỏi tật này ở chào mào bánh tẻ có chữa được không và nên nuôi vào lồng nào để khắc phục tình trạng trên, ( lưu ý không chơi trò thả vì em rất ưng chú chào mào này).

netcom0909

nếu là chim má trắng thi bác phải cắt cánh, có người còn cắt đuôi nữa rồi mới bắt đầu thuần và cho ép giọng. Chim má trắng thì dễ trị thôi, bác cứ cắt cánh và lắp nhiều cầu để cho chim chỉ chuyền thôi, bác phải bịt nóc lồng lại ko cho chú ta có cơ hội bu nóc. chúc bác thành công nhé

jackychang

trẻ con nó hay ghịch thế mà bạn một thời gian là nó hết thôi

Chim mà đã bị lộn cầu, bám lóc, ngoái ngửa từ bé mà ko chữa ngay thì sẽ tạo thành thói quen ko thể chữa được bạn ạ.
Ngay từ bây zờ bạn cho em nó vào cốp thì may ra còn kịp.

thanhkt

Bạn nên treo cái lồng từ dưới đất lên khoảng 1m, thì chim sẽ bay ngang, ko bám nót nữa, mình cũng bị như bạn vậy, khi chim dạng người rồi, thì ko sao nữa.
Chúc vui

linhngovnn

cám ơn các bạn nhiều. mình đang chọn giải pháp nhốt chung vào lồng tập thể, theo dõi thấy không còn hiện tưởng lộn nữa nhưng đã bắt đầu bu đỉnh lồng như khỉ con.... thật là rất mệt.

scorpionvn

Em kiếm lồng nuôi chào mào kiểu dáng Củ Tỏi chữa chào mào santo cực kỳ hiệu quả.Chúc thành công