chào mào má trắng tập hót

danvip332

chẳng là em có chú má trắng chào mào bắc nuôi được gần 3 tháng rồi, giờ cũng lên tách đỏ rồi, mà chẳng thấy hót hét gì cả :(
trưa nào cũng thấy em nó cụp mào lẩm bẩm như tụng kinh vậy :confused: lâu lâu lại huýt hìu hiu chẹc chẹc thix chán vãi :mad:
em còn phải đợi em nó tới bao giờ em nó mới chịu hót hay sổ bọng gì gì đó mấy bác ??? :p
được cái tướng tá to con với cái mào lân thôi nên cũng tiếc chưa muốn cho em nó về với rừng.

YeuCM

Bác có chim Thầy ko. Nó hót chuyện là ok rồi. Mình cũng có 1 em như vậy cứ hót chuyện. Nhưng đến khi lột lông xong mùa đầu thì Sổ giọng đều đều a. Chim lứa hên xui vậy đó bac. Chơi cũng thất thường 2 3 mùa mới gọi là cứng được

danvip332

hi cảm ơn các bác. con thầy nhà em cũng là 1 em má trắng mới lên đầu mùa hót hét cũng còn dở lắm.
chắc kiểu này phải đầu tư rước 1 ông thầy xịn về cho em nó học quá. căng nhỉ.

xuanhuy008

bạn xem lại trống hay mái nhé. theo kinh nghiệm của mình. nếu em trống thì giờ này nó cũng tập tành ra bọng rồi, ngược lại nếu là em trống mà tới giờ còn không ra nổi cái bọng nào thì thiết nghĩ tương lai em nó mù mịt lắm bác. họa chăng chỉ có luyện thành chim mồi tạm thôi!
he. chim mái vẫn hót chuyện nhé bác. không phải như một số ae nói là chỉ trống mới hót chuyện đâu. tuy nhiên chim mái hót chuyện thì giọng ngắn, thường chỉ 4 âm đảo qua đảo lại (cái này là kinh nghiệm trực tiếp do mình trải nghiệm).

YeuCM

Bạn mới nuôi thì tuyển thêm 1 em trời nữa dìu dắt nhau....hihi. ko thi bạn tải file mp3 cho em nó học. Nhưng lâu lâu fai cho em nó tập kè...nuôi chim lứa cũng công fu lắm bác ạ. Mình có em lứa mơi nuôi 2 tháng mà sổ bọng rồi tí minh up lên cho xem

nam26111981

Mình cũng nuôi chú chim như bạn, thay lông xong chỉ huýt hìu thôi. Tương tá nhìn cũng đẹp, chịu tắm, thỉnh thoảng mình có kè với con chim khác thì thấy bung cánh, mào dựng đứng. sau đó thì im hơi luôn. Mình cũng đang lo chim mái. Các cao thủ nếu có kinh nghệm thì cho mình xin ý kiến.
Cảm ơn

nhocloclaoca

Mình cũng từng tập cho má trắng hót theo cách cho nghe mp3 , bạn thu âm rồi bật cho nó nghe nhiều vào , con của mình nghe được một thời gian thì bắt đầu hót theo nhưng hót nhỏ và yếu , nhưng sau thì mạnh và rõ hơn rồi , bạn cố gắng chăm nó thêm xem sao , Thân !

mecm

bạn xem lại trống hay mái nhé. theo kinh nghiệm của mình. nếu em trống thì giờ này nó cũng tập tành ra bọng rồi, ngược lại nếu là em trống mà tới giờ còn không ra nổi cái bọng nào thì thiết nghĩ tương lai em nó mù mịt lắm bác. họa chăng chỉ có luyện thành chim mồi tạm thôi!
he. chim mái vẫn hót chuyện nhé bác. không phải như một số ae nói là chỉ trống mới hót chuyện đâu. tuy nhiên chim mái hót chuyện thì giọng ngắn, thường chỉ 4 âm đảo qua đảo lại (cái này là kinh nghiệm trực tiếp do mình trải nghiệm).
vậy bạn có thê cho bít phân biệt chim mái cái gì rõ 1