Chào mào mái ốp trống

jackychang

Nhà mình nuôi nhiều chào mào (hơn chục lồng), vì thế phải nuôi 1 đến 2 lồng mái. Mình thử nghiệm như sau:

- Con dữ nhất nhà mình ốp với một con trong lũ còn lại, nhiều con trống ko dám đấu, tớ lấy con mái ốp bên cạnh vào., tự dưng em nhát kia quay sang phang lại như điên., chim sung và rất côn đồ (chắc sỹ gái).

- Mình để ý, con nào cũng vậy., sau đó nếu tách mái ra thì nó cũng lại bình thường thôi.,

Qua đó mình mới thấy., nuôi chào mào mái rất có tác dụng và nếu muốn chim ko bị đè và bị nhờn nhau, mình phải tậu thêm 1 em cho nó máu, phải ko các bác ?

maiquocdo

Oh, bác thử nghiệm này hay nak, mà chỉ sợ bị tác dụng phụ thội bác ak

Chim trống thấy chim mái là sĩ diện không sợ các con khác cũng hiệu quả đó. Nhưng mà có một hậu quả đáng sợ hơn là cả đàn sẽ wit tờ wiu suốt ngày.

móc chim ra

gặp mái hay thuần bổi rất nhanh đấy. bổi mới đánh về đa số rất nhát,ít nhảy lắm chỉ bay thôi heee thế là kê em mái vào I love you (quýt tìu hiu) là anh chàng ổn định,chỉnh đốn trang phục và mời gọi cô nàng liền,nhưng chỉ áp dụng đến khi chim đã quen cuộc sống tù chung thân thì dẹp em mái đi nha. nếu để vậy thì vô tình làm hỏng anh trống đấy,vi trống ỷ lại, có tình yêu ở bên mới chơi ko có thì dẹp ai làm gi thì làm hic hic đôi dòng chia sẻ

VipClub

Vua Chào Mào
bác mà nuôi thế sau này dàn chim nhà bác mang đi chiến phải vác theo mái đi chiến cùng đấy !

aoden_tuxedo

cái vấn đề này có người nói tốt, có người nói không tốt. Ngồi hóng nào ))

LamThieuPhong

mình cũng nuôi 1 em mái ! mà thả ra là bay qua mấy lồng anh đẹp trai đậu! có em chim cứ thấy bóng mái phát là "vũ điệu tán gái" ngay nhìn cũng vui mắt phết

cmdienkhanh

Nếu đàn chim nhà già tuổi lồng (3 năm trở lên) thì ok, còn không là khi đấu lại nghe wit tờ wiuuuu... liền những em non mùa rất dễ lại giọng như thế...:(, mà điều này chắc chắn là chúng ta ko muốn phải ko nào.

shopthuhavd

Nhà mình nuôi nhiều chào mào (hơn chục lồng), vì thế phải nuôi 1 đến 2 lồng mái. Mình thử nghiệm như sau:

- Con dữ nhất nhà mình ốp với một con trong lũ còn lại, nhiều con trống ko dám đấu, tớ lấy con mái ốp bên cạnh vào., tự dưng em nhát kia quay sang phang lại như điên., chim sung và rất côn đồ (chắc sỹ gái).

- Mình để ý, con nào cũng vậy., sau đó nếu tách mái ra thì nó cũng lại bình thường thôi.,

Qua đó mình mới thấy., nuôi chào mào mái rất có tác dụng và nếu muốn chim ko bị đè và bị nhờn nhau, mình phải tậu thêm 1 em cho nó máu, phải ko các bác ?
Hj, Pác
Pác nuôi kiểu đó thì chỉ chơi được ở nhà thôi, chứ đi chơi cội hay có dịp đi dự thi hoặc giao lưu thì lấy đâu ra em mái cho nó chơi đây,...
Một vài lời góp ý, thân !