Chào mào mái tha rác mà bổi trống đi đà nẵng rồi

• Người khởi tạo neo
  • Ngày bắt đầu

neo

Cả tuần rồi bận quá kg ngó ngàng tới chim có hôm nay thứ 7 sáng dậy khoảng 10 giờ (vì tối qua đi làm về lúc 5 giờ sáng mới ngủ ) ra ngoài uống cafe nghe chim hót
thì nhìn thấy con chim mái tha rác làm tổ một mình , ví trống bạn ngoài đà nẵng hôm bữa vô thi red bird tuyển về rồi , nên hôm nay em nó ở một mình căm cụi tha rác vào vo dừa khô làm tổ .
bây giờ mình phải làm sao
1 tìm chồng cho nó , nhà không con con nào hết vì 1 con cội 3 mồi 1 bổi lâm đồng
2 ai đang có trống bổi hay đem tới mình làm xui gia
3 ai đang có avi đẹp môi trường tốt mình gả về không đòi cưới bằng siêu xe hay lễ hỏi gì cầu kỳ hết

phim quay lúc sáng nay đây quay bằng điện thoại cách 4 mét
http://youtu.be/QHsZI4R7muk

nó tha khoảng 10-14 cong rác đã quây tổ rồi và theo dự đoán của Neo thì khoảng 7-10ngày nữa là nó đẻ
con mái này mình nuôi đủ chất luôn , có mồi tươi , trái cây thường xuyên luôn , tính để ép chim con nhưng giờ bận quá kg chăm được
năm rồi cuối mua nó đẻ tổ 2trứng nở 2 con nhưng chết hết do mưa ướt mình kg che , lạnh quá con chết hết , quá tiếc
năm nay nó lại làm tổ đẻ đầu mùa

vì đợt này là cao điểm hàng về mình phải đi làm liên tục nên kg theo dõi được
thứ 2 này mình đi đắcglong - đăcnông , sau đó về mình đi an minh - kiên giang và vài nơi nữa chắc sau 30-4 mới rảnh lại

anh em cho ý kiến nha , nếu ai cân tư vần gì mình sẽ chỉ trong khả năng của mình

kg biết đăng ở đâu nên đăng ở đây
ai làm cho cái phim nó hiển thị dùm
cảm ơn

cocghe

Sắp làm tổ rồi, cafe gì...hehe... e wa chơi con mái về coi nó có đẻ ko nhé bác nhân, thích đẻ wa

neo

Sắp làm tổ rồi, cafe gì...hehe... e wa chơi con mái về coi nó có đẻ ko nhé bác nhân, thích đẻ wa
hôm bữa a kêu chú bắt mà kg bắt , giờ nó tha rác rồi đó nghe anh đặt tên chú nghe khiếp quá hả , tùy chú nhưng phải xác định là nuoi là phải chăm cho tới nha
tìm chồng cho nó cho đàng hoàng nha , hay đem chồng nó qua cho a coi mặt con rể coi mặt mày nó ra sao

neo

có mai qua Song Huy coi chim cò ra sao , nhưng chắc đi sau , mấy đứa e qua trước giờ chỉ còn 1 con thì dễ rồi , hồi trước 2 con thi thố phải 2 người

sonmai

móa con mái đẹp dữ zậy, nhìn cái mào là phê rùi, nếu có tặng thì cho em đặt gạch trước hỉ, hêhheh

neo

móa con mái đẹp dữ zậy, nhìn cái mào là phê rùi, nếu có tặng thì cho em đặt gạch trước hỉ, hêhheh
con mái này Hùng chaomaopr nhìn thực tế ghiền luôn , chơi giọng bọng như trống luôn , nó mà kiếm thằng chồng mào lân họng bò nữa thì con nó cho ra là đẹp luôn