chào mào & môi trường

x_b15

Nhờ các bác e mới bắt của người bạn ngoài hà nội một chú 4năm lồng đã có vài cờ ngoài đó,nhưng khi chim vào tới daklak xách đi gjan vài lần chim chỉ chơi vài phút đầu,có chéc,ja cánh nhưng sau đó đứng rỉa lông,và đứng,thỉnh thoảng lại ra một mỏ,chim bắt nay được nủa tháng,chim bắt vào để thi như này thì hỏng nhờ các bác tư vấn júp.

chaomaogiotnuoc

Bạn đừng nôn nóng, phải cho em nó làm quen với môi trường mới 1 thời gian đã. Có thể em ấy không thích đi dợt mà chỉ thích đi thi thì sao.

chimcuccu!!

bình tĩnh đi bạn cho quen thời tiết đã nếu em nó có tố chất rồi thì lo gì xem lại chế độ nuôi của chủ cũ bạn nhé.

nhatthang-tb

Chim chuyển vùng ls đã chơi đc ngay mà bn đã đem đi giợt. nếu chim đã có vài cờ thì là chim tố chất rồi bn k phải lo cứ cám bã hoa quả mồi tươi đều tay từ từ nó sẽ lên thôi chúc bn thành công

subin-bentre

ngoài đó vào thì phải chịu thôi bạn ơi, mình cũng đã từng bị thế mấy em, nếu chim nhanh chơi thì tằm cả tháng không thì phải mất cả mùa lông chim mới chơi tốt lại được.

x_b15

ngoài đó vào thì phải chịu thôi bạn ơi, mình cũng đã từng bị thế mấy em, nếu chim nhanh chơi thì tằm cả tháng không thì phải mất cả mùa lông chim mới chơi tốt lại được.
Ban đầu e nghĩ chim tố chất vào là chơi được lun,vì ae đi jao luu thi thố các tỉnh chim chơi vẫn tốt,lên lôn nóng quá bác ạ,thanks bác

x_b15

Chim chuyển vùng ls đã chơi đc ngay mà bn đã đem đi giợt. nếu chim đã có vài cờ thì là chim tố chất rồi bn k phải lo cứ cám bã hoa quả mồi tươi đều tay từ từ nó sẽ lên thôi chúc bn thành công
Thanks bác

chaomaopr

Thanks bác,hi vọng chơi được lun lên nóng ruột quá bacd ạ

Bình tĩnh bạn ơi, có rất nhiều chim khi chuyển vùng đều bị tình trang như vậy, nhanh thì 1 vài tháng ko thì cả năm mới chơi ổn được

hantrunghieu

Nhờ các bác e mới bắt của người bạn ngoài hà nội một chú 4năm lồng đã có vài cờ ngoài đó,nhưng khi chim vào tới daklak xách đi gjan vài lần chim chỉ chơi vài phút đầu,có chéc,ja cánh nhưng sau đó đứng rỉa lông,và đứng,thỉnh thoảng lại ra một mỏ,chim bắt nay được nủa tháng,chim bắt vào để thi như này thì hỏng nhờ các bác tư vấn júp.
vừa vào mà đã bắt chim chơi ngay thì ngang là cái máy. vài cờ chứ chục cờ thì cũng chả con nào nó chơi 100% sức ngay đâu bạn ah.Chim mới vào lạ nước lạ cám ko xù yếu là may

hoadainhan

ôi lại vấn đề chim chuyển miền chuyển vùng đây mà. "Hà Nội ko vội được đâu"

dung_kaka

bạn đừng nóng. chim chào mào rất kén. khí hậu / nguồn nước và chủ chế độ tập luyện và cho ăn của bạn củng khác chủ củ . phải thuần dưỡng trong 1 time khác dài chim mới thích nghỉ và bắt đầu bộc lộ và thể hiện .

tanloibinhdinh

Giong như chim của mình Bình Định vào 5 tháng mà chưa chịu chơi! Rầu thúi ruột! Huy vọng thay lông xong sẽ lấy lại phong độ..