Chào mào mất giọng

Trần Huy

Vừa rồi em mua một chú bổi, khi về nó hót hay lắm ra đc 9 10 tiếng. Một thời gian sau em nó hót ít lại rồi k hót nữa. Sau thời gian chăm kỹ thì nó hót lại nhưng giọng rất dở, giọng ngắn,chất giọng dở đi hẳn so với khi mua bổi. Anh em trong diễn đàn ai có kinh nghiệm về vụ này giúp em với!

ChaoMao_NA

Cái đấy bạn cứ chăm e nó tốt vào nếu đã có chất giọng tốt thì mình nghĩ sẽ lấy lại được chất giọng đấy chứ không mất được đâu

Trần Huy

Cái đấy bạn cứ chăm e nó tốt vào nếu đã có chất giọng tốt thì mình nghĩ sẽ lấy lại được chất giọng đấy chứ không mất được đâu
em chăm đc 3 tháng kể từ khi nó hót lại nhưng vẫn sổ giọng dở! Có khi nào nó quên k anh ?

ChaoMao_NA

Giọng nguyên bản của nó đã có làm sao nó quên được trừ khi chim non nuôi lên nó học theo tiếng chim lớn hoặc nghe clip nó học theo chứ làm sao quên được

Trần Huy

Giọng nguyên bản của nó đã có làm sao nó quên được trừ khi chim non nuôi lên nó học theo tiếng chim lớn hoặc nghe clip nó học theo chứ làm sao quên được
chim em khi bắt từ trời vào nó mới ra đc 3/4 tách đỏ, không biết có bị mất giọng không bác?

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
theo như bạn mô tả thì chim bạn lúc mới mua là chim má lở, không phải bổi. Chim nuôi tầm 3 tháng thì vẫn có thể cho học giọng tốt.
giọng 9-10 tiếng (âm) theo bạn nói có thể chỉ là pít pít pít pít ... không phải giọng sổ của chim.

Trần Huy

theo như bạn mô tả thì chim bạn lúc mới mua là chim má lở, không phải bổi. Chim nuôi tầm 3 tháng thì vẫn có thể cho học giọng tốt.
giọng 9-10 tiếng (âm) theo bạn nói có thể chỉ là pít pít pít pít ... không phải giọng sổ của chim.
Dạ giọng sổ tròn bác ạ!

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
bác lên mạng kiếm clip nào có giọng giống hồi xưa của em nó rùi mở lên cho em nó nghe thử xem sao ... hihi

Trần Huy

zụ ni có bình thường k các bác? có lấy lại giọng đc k tại vì em nó giờ sổ nhiều mà k đc như hồi còn bổi!

Trần Huy

k biết nó có lấy lại giọng k! Lần đầu tiên em gặp trường hợp này, mấy con kia em nuôi có con nào mất giọng vậy đâu! Mong anh em ai có kinh nghện về TH này xin giúp em!!! Thân

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Lúc đầu bổi mới về còn lửa rừng nên đi tông 9 10 về sau bạn nuôi nên ít chi cũng tụt lửa 1 phần nên em nó đi âm ngắn hơn chứ k phải mất giọng! Có thể 1 phần do em nó lai giọng ngắn của mấy em nhà bạn! ThÂn

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
trường hợp của bạn là má lở. nó lai giọng của mấy em ở nhà, nên đi giọng linh tinh....nó vẫn đang học giọng, theo mình thì nên ép nó thheo 1 giọng