Chào mào mất giọng

son1983

Mình có con Chào Mào bị mất giọng khoảng 5-6thang rồi mà chưa khỏi. Đầu tiên nó bị ho, Minh cũng cho uống thuốc rồi ( mật ong Chanh đao, bổ phế, siro ho trẻ em ) nhưng không khỏi. Sau đó nó bị khàn và mất giọng. Liệu bj có chữa khỏi dc không ? Có bác nào biết cách chỉ giúp Minh với?? Thanks!!!

philongvnvn

bác thử chưng mật ong và tắc, sau đó lấy nước được chưng cất pha với nước ấm cho noa uống thử xem sao
Mình có con Chào Mào bị mất giọng khoảng 5-6thang rồi mà chưa khỏi. Đầu tiên nó bị ho, Minh cũng cho uống thuốc rồi ( mật ong Chanh đao, bổ phế, siro ho trẻ em ) nhưng không khỏi. Sau đó nó bị khàn và mất giọng. Liệu bj có chữa khỏi dc không ? Có bác nào biết cách chỉ giúp Minh với?? Thanks!!!

Ôi sao để lâu thế này...1 thìa cafe mật ong, 3 viên B1 giã nát hòa vào 3/4 cóng nước cho uống...Vừa chữa cho con Minh Long xong

Loại thường...viên nhỏ màu trắng ý bạn...Cứ ra hiệu thuốc Tây bảo cho lọ B1...

linhu

Đơn giản và duy trì dc: bạn mua cam về, hàng ngày vắt cam cho ông bà/con cái uống, còn cái vỏ dính tép cam cắm cho chào mào ăn, ăn một tgian sau giọng trong veo.

cocghe

Đơn giản và duy trì dc: bạn mua cam về, hàng ngày vắt cam cho ông bà/con cái uống, còn cái vỏ dính tép cam cắm cho chào mào ăn, ăn một tgian sau giọng trong veo.
sao ko cho nó ăn luôn mà vắt hết nước rùi cho ăn hả bác

linhu

sao ko cho nó ăn luôn mà vắt hết nước rùi cho ăn hả bác

Cho ăn luôn quá nhiều vitamin và phí, phân ị thì nát, tép cam nhiều sơ làm sạch cuống họng, sạch ruột, vitamin C nhiều quá ko tốt.

son1983

Cảm ơn mọi người !! Mình sẽ thử cách của mọi người xem thế nào. Nếu không khỏi dc Minh sẽ cho e nó về với Thiên nhiên vây.