Chào Mào Mống Trắng

thichchimhonbuom

Mình mới bẫy được một em CM có mống chân trắng tinh.Nghe nói là chim mống trắng thì hay lắm mà sao khi bẫy thì thấy chim trời chơi với mồi cũng ghê lắm ( mồi mình hiếm có em nào chơi lại ) nhưng về nhà 2 ngày rồi mà thấy chưa hót (những chú chim hay mình bẫy về có con thì hót ngay có con con chéc ngay sau 1 ngày . Chỉ giáo dùm

phambinh_tl_hp

chim cò bác phải từ từ chứ, những con lì thì ko hót ngay đâu,bác cứ cố gắng nuôi 1 tg nữa đi..........

Chan Hao

Phải đợi một thời gian để em ý làm quen đã chứ, chúc bạn có một chú chim hay, độc!

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Móng trắng vậy bác bẫy trúng chim gọi là ''bạch đề'' đó chúc mừng bác nhá cũng thuộc hàng quý hiếm. Nếu lúc bẫy chơi với mồi bạn như thế mà ráng chăm 1 thời gian nữa đi thuần hóa cho em nó tĩnh tâm lấy lại phong độ chứ.
Chắc em này thuộc dạng ''tre già khó uốn'' chắc mới về bị sock, lạ với môi trường mới mà còn tâm trạng đâu hót hít. Chim bổi thì cứ từ từ:D

thichchimhonbuom

Tìm được nguyên nhân.Bị CM mồi cắn rách bụng chảy máu nhiều xuống súc không hót.Hii giờ tạm ổn rồi nhưng vẫn chưa hót

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Nếu nó không hót và cần ra đi thì alo em! Hi! Chúc mừng anh có chim quý!

saosau

Bác cho vài tấm hình để anh em còn chiêm ngưỡng nữa chứ.

Pleikupho

trắng hết mấy móng hay chỉ 1 móng, nếu 1 móng thì bt.hihi. mình gặp hoài nhưng ko thích lũ này bằng mấy e mào lân cui + mình ngắn.hihi. ai cũng nói mình khùng ai mà thích chim ngắn, nhưng mình đặc biệt thích mấy con như vậy ngắn mà to con chứ ko phải ngắn mà bé xíu nha
dù móng trắng hay j thì cũng ko quý bằng con chim hay. chúc mừng a

Hoahanam

Mình cũng có 1 e móng trằng ai cần thì alo nhé

Mình cũng có 1 e CM 3 móng trắng ae nào thích thi alo
Mình mới bẫy được một em CM có mống chân trắng tinh.Nghe nói là chim mống trắng thì hay lắm mà sao khi bẫy thì thấy chim trời chơi với mồi cũng ghê lắm ( mồi mình hiếm có em nào chơi lại ) nhưng về nhà 2 ngày rồi mà thấy chưa hót (những chú chim hay mình bẫy về có con thì hót ngay có con con chéc ngay sau 1 ngày . Chỉ giáo dùm

Hoahanam

Mình dang cần tiền nên muốn bán chim ninh bình có 3 móng trắng of 2 chân (chim môc nhé các ban.)