Chào mào mồi bị rơi lồng bẫy

dungzopt

Hôm qua em cùng chú mồi đi bẫy , lúc hạ lồng xuống đất khoảng hơn 1m thì không may bị rơi lồng. Từ sáng tới nay chú mồi không thấy hót tí nào ( Chắc bị đau). Quan sát có vẻ chậm hơn mọi ngày. Không biết mồi có bị sao không ? Bác nào từng bị rơi lồng bẫy như em không góp ý hộ với nhé. Thanks.

chaomao1

chim bị hoang? mang về cheo chỗ yên tĩnh. mồi tươi hoa quả 1 thời gian là em nó có thể hót hết trở lại

luongbinh

Em 2 lần bị rơi lồng. 1 lần em nó đi luôn vì stress, 1 lần còn sống đến giờ. Nếu k có chấn thuơng ở mô thì bác cứ phủ áo lồng treo nơi yên tỉnh 1 thời gian, cho ăn hoa quả tươi, em nó sẽ hồi tỉnh

phamnam186

Mình bị rơi từ gần 3 m xuống cheo chưa xong chơi tiếp. Mình nói có lẽ nhiều bạn không tin, nhưng mình nói sai không bằng con các bác. Cho nên cứ vô tư không phải no nhe bác. Rớt nhiều nó cũng quen đó mà

vietthangek

Chào bạn !
Mình cũng đã từng bị rơi lồng bẫy như bạn khi mang lồng xuống. Bạn không nói rõ chim của mình là Bổi thuần hay má trắng lên. Tốt nhất bạn cho chim vào lồng che áo, treo vào nơi yên tĩnh. Chăm chim như mọi khi, khi nào chim hót lại nhiều và đấu như mọi khi. Bạn san lồng bẫy và treo gần nhà chổ thoáng mát cho chim làm quen lại, nhưng thời gian ít thôi. Một vài lần như vậy khi nào thấy chim không còn sợ và hót đấu như mọi khi là mình có thể mang đi bẫy được rồi. Chúc bạn chinh phục được nhiều chú chim hay.

luongbinh

Mình bị rơi từ gần 3 m xuống cheo chưa xong chơi tiếp. Mình nói có lẽ nhiều bạn không tin, nhưng mình nói sai không bằng con các bác. Cho nên cứ vô tư không phải no nhe bác. Rớt nhiều nó cũng quen đó mà
cách đây 2 tháng chim nhà mình rơi từ tầng 3 xuống tầng 1, cái lồng nát bấy, chim xổng ra, chiều tối nó về bắt lại được, sống đến giờ. Nhưg 1 con rớt trên tường xuống nền, lồng k răng cả mà cũng chết. Nói chung là tùy cú rớt có làm em nó bị thương hay sock nặng thì hậu quả khôn lường.

quangphucmobile90

cách đây 2 tháng chim nhà mình rơi từ tầng 3 xuống tầng 1, cái lồng nát bấy, chim xổng ra, chiều tối nó về bắt lại được, sống đến giờ. Nhưg 1 con rớt trên tường xuống nền, lồng k răng cả mà cũng chết. Nói chung là tùy cú rớt có làm em nó bị thương hay sock nặng thì hậu quả khôn lường.
Bác Nói quá chuẩn luôn. mình bi một em rớt không sao. 1 e bi đập đầu vô cầu chết queo

xoong thung

Bẫy mà rớt lồng là chuyện bình thường ở huyện, treo lên lại hót tiếp. Đã là mồi thì phải lì như thế mới thu phục đc bổi hay. Bạn cứ yên tâm đấy là 1tai nạn trong chuỗi luyện em nó thành mồi đúng nghĩa.
Thân!

sqrkts

Mồi nhà mình đang thay lông mà có bữa đi bẫy rơi 2 phát thế mà ko sao, treo lên vẫn chơi và ché như thường ( khổ cái máu bẫy đấu của thằng chủ nó hành con mồi quá )

vannhatqt

em cũng bị rơi lồng hơn 2 lần, ban đầu nó chỉ hơi hoảng tí nhưng sau lấy lại hồn vía nên vẫn hót như thường. e có 2 lần đi bẫy sắp được chào mào thì lại được e chàng làng(bách thanh đó), lần đầu e nó hoảng rụng gần hết lông đuôi và gần 2 ngày mới hót lại(để nơi hơi yên tĩnh và cho trái cây), lần 2 thì sau khi gỡ e chàng làng xong treo lên vẫn hót nhưng giọng thì không còn sức nữa tội thân e nó. e nghĩ chim bác không sao đâu chỉ vài ba hôm là nó bình thường trở lại thôi.

Ebola

Hôm nọ bị rơi lồng từ trên tường xuống gẫy cả lan, vỡ cả cóng thủy tinh bên trong. Chim thì bị đơ đơ mất 1, 2 ngày

TVC

Hôm qua em cùng chú mồi đi bẫy , lúc hạ lồng xuống đất khoảng hơn 1m thì không may bị rơi lồng. Từ sáng tới nay chú mồi không thấy hót tí nào ( Chắc bị đau). Quan sát có vẻ chậm hơn mọi ngày. Không biết mồi có bị sao không ? Bác nào từng bị rơi lồng bẫy như em không góp ý hộ với nhé. Thanks.

Nếu nó ko bị thương thì ko sao đâu bạn. Chú mồi chiến của mình cũng bị rơi vài lần khi dùng sào treo cao. Sau đó vẫn tiếp tục chuyển chỗ treo bẫy tiếp - vẫn chơi ầm ầm. Chỉ có 1 lần mình sơ ý bị bồ két lao vào đánh (con bồ két bị dính vào bẫy luôn) làm chú hoảng quá, tung trong lồng bẫy làm rụng một mớ lông đuôi và lông cánh, tưởng đâu là xong đời nhà binh rồi. Vậy mà sau 2 tuần chăm sóc, cho ra rừng vẫn chiến tốt.
P/s: Nếu thật sự là mồi chiến, nó sẽ thích đi rừng hơn ở nhà.

CMQN

Nếu mồi bạn vươt wa nỗi sợ này thì sẽ thành mồi hay va rất hung ra rừng ko sợ đối thủ ngoài trời nữa,cứ nuôi bình thường thì mọi chuyện sẽ đâu vào đó thui.

49m28667

Nếu em nó không bị thương thì chẳng sao cả. Con của mình rơi lồng từ tầng 3 chung cư xuống đất - mình chạy vội xuống thấy em nó nằm im trong chiếc lồng gãy. bắt ra xem không thấy thương tích gì nên bỏ vào lồng khác trùm lại. Vài tiếng sau thấy em nó tỉnh lại chút nhưng không dam đậu vào cầu mà chỉ bám nan lồng. Mất khoảng 2 tuần là ok lại ban ơi đừng lo.