Chào mào mộc mới mới bắt, đi phân trắng

Crystal

Sáng nay em mới chọc ở lồng tập trung được 1 em bổi gốc Hà giang, chim vừa chuyển từ HG về sáng nay ạ. Chim khủng long to như Mi các bác ạ. Về nhà lúc đầu nhảy loạn xa, em ủ áo lồng đi làm. Chiều nay về thấy chim xù lông như quả bóng, ko nhảy nữa mà lim dim trên cầu đậu( đến gần cũng không nhảy). Nhìn phân chim thấy đi phân trắng, loãng như nước. Em đã cho chuối tây và ủ áo lồng lại, kèm theo nhỏ mấy giọt dầu vào lồng, treo nơi kín gió.
Các bác cho em hỏi triệu trứng như vậy là do chim vừa di chuyển từ Hà Giang về lên hoảng hay làm sao ạ? Cách điều trị như thế nào cho em ấy hồi phục ạ.
Em xin trân thành cám ơn các bác!

mochb88

em đã từng đi bẫy được những chú chim to như vậy nhưng không hiểu sao về không thể vào được cám bọc chuối với cám thì sống được khoảng 1 tuần . em nhốt trong lồng tập thể mà không có con nào dám ở cạnh cùng rồi xong thì nó die ạ .

7love

đến giờ phut này thì có lẽ là hết thuốc chữa rồi bạn ah. Mình thấy nó yếu lắm rồi.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chim này chắc bị bệnh ui.bác ủ áo lồng để nơi yên tỉnh,cho chym uống mật ong pha với nc,cho ăn chuối và theo dỏi thử chim có biểu hiện j khác hok? chúc chym bác nhanh lành nhé

impala

Chim Thầy
sao trông con chim yếu quá bạn à, xù như quả banh thế này, hjx... thử coi tình hình mai xem sao... nếu yếu quá thì đút nó ăn coi sao... ko thì bỏ nhiều loại thức ăn nó thích cho nó ăn... chuối, cào cào, trứng kiến, sâu v.v... chim ko ăn coi như tiêu...

Thân, Impala!

Crystal

Cảm ơn các bác đã chỉ giúp!
Bản thân nó cũng to bác ạ, giờ xù lên trông càng khủng bố, hix. Trưa nay nó nhảy như cào cào ấy các bác ạ, mà giờ là 7h tối nó đã thế này rồi :(
Mà em kết con này to cao đen hôi, to vậy mà yếu :D
Liệu có phải do vận chuyển lên bị như vậy không các bác( chuyển từ HG về đến chỗ em hơn 300km)

Crystal

Chim vẫn ăn chuối ạ, các bác giúp em với
URL=http://imageshack.us/photo/my-images/254/hnhnh0537.jpg/]
[/URL]

Uploaded with ImageShack.us

caube1002

Chim vẫn ăn chuối ạ, các bác giúp em với
URL=http://imageshack.us/photo/my-images/254/hnhnh0537.jpg/]
[/URL]

thế này bác nhé, chim bác đang bị đi ngoài nên hiện tại chim rất yếu. bác lấy nước chè đặc cho vào cóng nước để chữa đi phân trắng, tẩm bổ hoa quả cho em nó mau khỏe nữa. đừng cho ăn mồi tươi nhé.

mrdungvina

thế này bác nhé, chim bác đang bị đi ngoài nên hiện tại chim rất yếu. bác lấy nước chè đặc cho vào cóng nước để chữa đi phân trắng, tẩm bổ hoa quả cho em nó mau khỏe nữa. đừng cho ăn mồi tươi nhé.
-Chim đang yếu nên thêm 1 viên b1 nghiền nhỏ giắc vào hoa quả cho e nó ăn.....

buingoctu89

bác lấy 1 miếng thơm cho em nó ăn thử đi cất cái cóng nước 1 lúc cho em nó ăn thơm.cái đó trị tiêu hóa chim đó chúc chim bác nhanh lành

nghethienan hue

chắc là em nó bị ngộ độc thức ăn ,đừng cho ăn chuối tây bạn à ,cho ăn chuối mốc mốc ấy (chuối cúng) hoặc hấp củ cà rốt cho em nó ăn liền trị tiêu chảy

olala

bác lấy 1 miếng thơm cho em nó ăn thử đi cất cái cóng nước 1 lúc cho em nó ăn thơm.cái đó trị tiêu hóa chim đó chúc chim bác nhanh lành

chắc là em nó bị ngộ độc thức ăn ,đừng cho ăn chuối tây bạn à ,cho ăn chuối mốc mốc ấy (chuối cúng) hoặc hấp củ cà rốt cho em nó ăn liền trị tiêu chảy

Đi rồi..........................

clark07

mình cũng mới đi 2 em như thế này, nhưng mà vẫn chưa tìm ra được nguyên nhân và cách khắc phục nên chắc ko dám lựa chim trong lồng tập thể nữa.
về phần chim mình thì cũng bị xù như bạn, nhưng đụng vào, nó rớt cầu và không đủ sức để lên cầu, rồi nằm bại liệt một chỗ, và dĩ nhiên là không ăn được. kết quả ra đi sáu đêm

9nhan

đi phải rồi... ko chịu chụp hình phân trắng để nhìn biết ntn người ta chỉ, toàn chụp hình con chim xù lông cho nhiều vào làm gì

hieư236

phân trắng là do ko ăn gì.. mà chỉ ăn hoa quả. có nghĩa em này chưa vào cám bạn ah/xù như quả bóng may mà chưa chết