Chào mào mộc mục to ngay mắt

hoangtuan

Chú chào mào bông nhà em bị mộc mục gì ngay mắt vậy các pro? Và xin các pro chỉ cách chữa trị cho em nó với

Đây là hình ảnh của em nó

Em xin cám ơn

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

kingbirds_QN

Nhìn cái mặt với mào giống mái quá bạn??chim ra giọng chưa, bị u não giai đoạn cuối rồi-->>gần ra đi.^_^ hi đùa tí bạn chứ bạn bắt ra xem cái cục như thế nào chắc bị "ké" đấy phẫu thuật thôi.

hoangtuan

Nhìn cái mặt với mào giống mái quá bạn??chim ra giọng chưa, bị u não giai đoạn cuối rồi-->>gần ra đi.^_^ hi đùa tí bạn chứ bạn bắt ra xem cái cục như thế nào chắc bị "ké" đấy phẫu thuật thôi.
hót sổ bọng mà mái gì bạn :) hic! chỉ còn cách bắt ra phẫu thuật thôi hả bạn :( còn cách nào ko? mềnh hồi giờ chưa phẫu thuật con chim nào cả :(

kingbirds_QN

cái mào đấy thì ko chắc trống, bạn quay clip thử vì chim khá thuần rồi.Xem cái cục đấy như nào rồi hãy tính "phẫu thuật" hay ko??

hoangtuan

mái thì chắc chắn ko phải rồi bạn :) con này mới có 1 mùa, má trắng lên mà bạn, xóm mình chơi chào mào cũng nhiều mà ko ai biết cách chữa trị sao hết, lên đây mong gặp cao nhân nào chỉ dạy giúp , nếu ko có thuốc chữa chắc phẫu thuật quá :(

doankhucthu

Member
Không biết cách chữa nhưng đoán bác thớt là người Huế - chỉ có người Huế mới nói "mộc mục", thớt làm nhớ người yêu cũ ở Huế quá :rolleyes:

thai

cái này hình như lá ké đó bác . bắt ra lấy lưỡi nam mổ lấy gốc ra .theo em là vậy . nên cho ăn các đồ má để em nó ko bị lên ké nữa

mụn bã đậu, uống thuốc là khỏi, trong hội chào mào của mình có ông anh chế thuốc uống khỏi. chim mình bị như vậy uống hai liều là khỏi.Thấy anh ý để thuốc dạng nước trong tủ lạnh.Chỉ sợ Bạn ở xa không gửi thuốc được vì phải để lạnh.Mình chỉ mua thuốc giúp được chứ không biết pha thuốc như nào.Mình ở Tuyên Quang.Bạn giáp lại nan lồng tránh dằm đâm vào đầu chim