chào mào mới

chaomaoxunghe

k biết e viết thế này có nhầm box k. nếu nhầm thì a e thông cảm nha
tình hình là e mới mua một con chim già rừng. đã lên đỏ đầy đủ. phần đít đỏ cũng rộng. má trắng + mí đỏ nhiều và xốp.mào dài. k biết có phải trống k. và chim bắt rừng về ( k phải bẫy = mồi) thì bao lâu thì hót

yeuchimhue

phải nghe giọng thôi bác ơi , chứ có những em mái còn đẹp và gấu hơn trống ấy chứ

thanhvalivn110

khi nào nó thich hót thì hót bác ơi,chim của mình mới bẫy về qua ngày mai là hót,còn những con khác bẫy ngày này 1 tháng sau mới hót .

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
k biết e viết thế này có nhầm box k. nếu nhầm thì a e thông cảm nha
tình hình là e mới mua một con chim già rừng. đã lên đỏ đầy đủ. phần đít đỏ cũng rộng. má trắng + mí đỏ nhiều và xốp.mào dài. k biết có phải trống k. và chim bắt rừng về ( k phải bẫy = mồi) thì bao lâu thì hót
Phân biệt trống/mái thì bác xem trong DĐ, còn hót nhanh hay mau thì cũng tùy à, cứ chăm, cứ hy vọng, đến 1 ngày không xa bạn sẽ hạnh phúc.
P/s: chim em mới bẫy về là hót ngay, không cần đợi vì...........em bẫy ở tiệm chim về. kakakaka.. Thân chào!

chipchip0203

bác cứ cho ace khoảng 500 clip là ace chém nhiệt tình đảm bảo chim bác hót ngay ấy mừ hhihihihi:D

Pleikupho

mình nói thật 2 tuần ko nghe hót mình phóng sanh ngay. bạn bắte nó về trùm áo lồng 2 ngày treo ở chổ ít người wa lại, rồi ngày thứ 3 hé áo lồng ra vẫn treo nơi ít người và thoáng , nhớ là dù trùm lồng nhưng chim vẫn thấy mà ăn nhé, đa phần trong tuần đầu là hót, nhớ cho ăn cào cào và đừng làm nó sợ thêm, chứ bạn ko kiên nhẫn cứ ra vén áo lồng coi chim miết nó thấy bạn là khiếp rồi chứ hót hét gì, mình cũng mới bắt 1 con bổi bóng bộ khá , mào lân dày, yếm ngắn nhưng dày đen, nhưng chỉ tội là cụt đuôi, bắt về hôm sau đã hót lai rai, tới sáng nay là ngày thứ 5 rồi vẫn trùm lồng chữ a treo xa người sáng nay đã nghe vài tiếng bọng rồi, bạn nhớ đừng làm nó sợ như thò tay vào lồng hay làm gì đại loại thế thì nó nhát thêm thì ko nghe nó mở miệng hót tiếng nào đâu, mình đang ở gia lai. chim nhiều kinh khủng nhưng chim đẹp cực kì hiếm......
sáng nay mới bắt cho ông cậu 1 con má trắng cực đẹp giá 600k. thấy mắc wa nhưng vẫn mua vì wa kết rồi, trên gia lai h má đỏ 50k và má trắng 70k, chim tuyển thì tùy con mà giá khác nhau