chào mào mới

chaomaoxunghe

các bác cho hỏi. e mới tuyển một e chào mào nó thuần lắm đá tay tróc tróc. ở chủ cũ nó hót ac lắm. sao mà đem về 5 ngày rồi mà nó hót+líu nghe nhỏ lắm. phải đứng bên cạnh mới nghe dk. nghe mấy con ở nàh hót thì chỉ vẫy cánh chứ k hót j cả. trong khi đó e mua cùng 1 em nhát hơn. đem về cùng lúc mà hiện tại đã hót gần dk như ở chỗ cũ rồi. k biết tại sao nữa. có phải chim thay lông thêm vào lạ chỗ nó chưa hót phải k các bác ???

Chan Hao

Xa nhà, lạ cội bạn à. Mình cũng đang có một em mào lân họng bò mua được 3 tháng rồi, ở nhà chủ cũ vẫn hót hét bt. Về đến tay mình vẫn chưa ra giọng gì cả.

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Tình trạng đó nhiều người gặp lắm bạn đa số mua chim về đến tay mình tụt lửa, bình thường thôi bạn phải bắt đầu lại thôi. Vì khi chuyển chủ lạ đủ chuyện như: không gian, thức ăn, cám, cách chăm sóc tắm phơi nắng + lạ chủ ....Khi về đừng nên cho đấu chim nhà vội dễ bị mấy con nhà quát tháo, đè lắm, lúc đó phải từ từ tập cho em nó thích nghi với chủ mới đã và thúc lên lửa lại thôi, ko phụ lòng bạn đâu:D.

Có 1 trường hợp chim chơi nước nhà (chim chơi ở nhà quát tháo dữ lắm chứ khi đi chổ # thì ko chơi) khi mua chim phải chú ý vấn đề này nữa. Muốn biết thì cứ đem ra trường chơi thì biết em nó có bị chơi nước nhà ko rồi mới mua.

Có gì ko đúng ae bỏ qua :D

ChaoMao_NA

Tình trạng đó nhiều người gặp lắm bạn đa số mua chim về đến tay mình tụt lửa, bình thường thôi bạn phải bắt đầu lại thôi. Vì khi chuyển chủ lạ đủ chuyện như: không gian, thức ăn, cám, cách chăm sóc tắm phơi nắng + lạ chủ ....Khi về đừng nên cho đấu chim nhà vội dễ bị mấy con nhà quát tháo, đè lắm, lúc đó phải từ từ tập cho em nó thích nghi với chủ mới đã và thúc lên lửa lại thôi, ko phụ lòng bạn đâu:D.

Có 1 trường hợp chim chơi nước nhà (chim chơi ở nhà quát tháo dữ lắm chứ khi đi chổ # thì ko chơi) khi mua chim phải chú ý vấn đề này nữa. Muốn biết thì cứ đem ra trường chơi thì biết em nó có bị chơi nước nhà ko rồi mới mua.

Bác này nói chuẩn nè. mình cũng mắc 1 trường hợp rồi lúc mua mang chim hay đến thử nó chơi ác lắm mang về nhà được 1 hôm, sang ngày thứ 2 thấy hót liu riu nuôi tầm 2 tuần mang đi ra ngoài thấy cứ đứng xù lông mà buồn quá. tốt nhất cứ đưa ra cội dợt là chuẩn nhất

chaomaoxunghe

thế chim mới nghe chim cũ ở nhà hót có sao k. mình k treo cùng mấy e cội ở nàh. mình treo gần một e má trắng và bên hàng xóm có con có sao k

twoinoneht

Con này bị bệnh khôn nhà dại chợ rồi, đưa về nhà chủ cũ chắc lại chơi như thường :D

taliban888

Trước em cũng mua 1 con ở nhà họ chơi kinh khủng thế mà về nhà mình 1 tuần liền không chơi tẹo nào, may mà chỗ anh em nên họ lại nhận lại nuôi. Cái này nó là bản tính khó rời rồi, tính nết nó là như thế và thường hay xảy ra ở những em chim non hoặc má trắng nuôi lên.