Chào mào miền trung,nhờ chuẩn đoán vùng dùm

nhờ ace chuẩn đoán dùm con ben phải vùng nào,nó ra giọng hót ở giây thứ 50 ,thank,giọng ché em nó rè quá có cách nao khắc phuc tốt không,

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Chất lượng âm thanh Clip kém quá bạn ah, nhưng nghe sơ sơ thì chim vùng Quảng Bình, tố chất chim tốt nhưng kém lửa quá vừa được hơn 1 phút đã bỏ nước rồi, cố gắng chăm em nó bạn nhé

chaomao^^py

Moderator
Theo ý kiến cá nhân con này giống chim chuyền lên thì phải . Khó xác định được lắm bạn ơi

tosudoc

Chim này không phải là chim QNDN. chim đẹp cũng đấu tốt đó bác

nó không bỏ đấu đâu bác,tại nó quen mat nhau,ra cội chơi 2,3 tiếng mà nó vẫn siêng sổ bọng,cho mình hỏi cái nay nhờ các bạn giúp đỡ,ra cội em nó mới chơi,con ở nhà xách qua nhà hàng xóm em no cụp mao là sao,bạn nào có tình trạng tương cho mình ít kinh nghiệm ,cám ơn nhiều

luongdd

Chào Mào Danh Dự
nó không bỏ đấu đâu bác,tại nó quen mat nhau,ra cội chơi 2,3 tiếng mà nó vẫn siêng sổ bọng,cho mình hỏi cái nay nhờ các bạn giúp đỡ,ra cội em nó mới chơi,con ở nhà xách qua nhà hàng xóm em no cụp mao là sao,bạn nào có tình trạng tương cho mình ít kinh nghiệm ,cám ơn nhiều
Rất đơn giản vì chim quen thung mà, bạn thử đem chim nhà hàng xóm cùng ra cội xem 2 con chơi thế nào

mình treo nó lên dàn là nó không sợ con nào hết,sổ bọng rất đều,hơi đau đầu chú chim hót giọng ngắn đó bác lươngdd,mình chơi cội kia em nó k có đối thủ,ma xách qua cội khác là đứng rỉa lông
h nay em nó ra đủ lông cánh rồi em nghe bác ủ 2 tuần
con bên phải clip

jackychang

Chim mang ra cội chơi hơn 2h với chim lạ mà lại bị cụp mào với chim hàng xóm thì đơn giản là chim bạn có lẽ bị chim hàng xóm đè từ lâu rồi, kiểu "sợ từ bé" đó mà. Nhà mình có 1 con cũng vậy, sợ bố chim già lụ khụ 7 năm lồng như sợ diều hâu nhưng mang ra giàn thì bố láo vô cùng, phang từ đầu đến đít giàn luôn nhưng cứ mang về nhà lại lem lép sợ như quạ vào nhà xác. Tìm hiểu hóa ra thời gian đầu mang về bị bố già bắt nạt, sợ từ đó thành quen, chỉ cần nghe bác 7 năm ấy chéc 1 cái là đái ra lồng rồi còn zì nữa mà dám hót với chẳng hét. Chim của bạn chắc cũng bị vậy thôi.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Con này trong clip phơi nắng quá thì phải! Chim hay,căng lửa!