Chào Mào Ngủ cả Ngày

hoangvantuan34

Tình hìng là mình có chú chào mào bổi khoảng 3 tháng lồng, đã khá thuần nhưng hồi này không hiểu sao nó cú ngủ cả ngày chẳng hót hét gì cả. Ăm uống ngu nghỉ bình thường hoa qua thường xuyên, ai biết nó bị sao chỉ mình với, cách khắc phụ hiện tượng này nữa nhé.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Nếu chim ở ngoài bắc thì đa số chúng xù lông cả ngày vì lạnh thôi

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Con này sau 3 tháng quân trường có thể đã kiệt sức nên chẳng buồn hót !!!

neo

trường hợp này thi có 2 loại , nếu thời tiết bình thường mà chim lúc nào cũng ngủ thì có khả năng chim bị bệnh thông thường là cúm , mất sức đề khàng chim mệt ngủ , nếu thời tiết lạnh thì chim ngủ nhưng ngủ nhiều quá là kg bình thường ,

neo

lần sau bạn nên nói nơi ở đề mọi người biết mà tư vấn chia sẻ kinh nghiêm cho bạn nữa chứ

hoangvantuan34

mặc dù thời tiết ngoài bác mùa này trời lạnh thật nhưng mình nghĩ cũng không đến nỗi vậy, những chú chim khác nhà minh vẫn binh thường đằng này con chim nay trừ những lúc ăn uống con thì toàn chui đầu vào cánh ngủ (chim vẫn khỏe khi có người tới gần nó vẫn rất linh hoạt lông lá vẫn đẹp ) mình không hiểu

mặc dù thời tiết ngoài bác mùa này trời lạnh thật nhưng mình nghĩ cũng không đến nỗi vậy, những chú chim khác nhà minh vẫn binh thường đằng này con chim nay trừ những lúc ăn uống con thì toàn chui đầu vào cánh ngủ (chim vẫn khỏe khi có người tới gần nó vẫn rất linh hoạt lông lá vẫn đẹp ) mình không hiểu
Nếu bạn ở bắc thì cẩn thận đấy .tăng cường ngay đồ ăn nhiều đạm ,khi chim ngủ nhớ che kín áo lồng ,và không để ngoài trời nhé -kinh nghiệm xương máu đấy !

levanson

nó thiếu ngủ,thì cứ cho nó ngủ,ban khỏi lo j hết.mình cũng con con như vây.no dủ sức ròi thì hết ngủ ngay mà

vutran

mh ở ngoài bắc bh trời lạnh lắm, e Huế nhà mh ban ngày cũng hay xù lông như cục bông,mới thay đổi vùng miền nên e nó thay lông muộn quá h vẫn chưa xong ah :(

vutran

ah nhân tiện đây e muốn hỏi ngoài bắc giờ lạnh quá các bác ở đây có ai vẫn cho tắm đều k :-s e hãi k dám cho tắm,chim nó thấy e giặt quần áo tóe nước mà nhảy kêu loạn lên đòi tắm ah,cũng muốn cho nhưng chỉ sợ cảm lạnh chết mất :(

trankhanhsd

lạnh quá như mấy hnay thì thôi, nhưng nếu ấm ấm hơn chút tắm vẫn đc mà bác. e vẫn cho mấy chú nhà e tắm bt,kể cả Khuyên. tắm xong để chỗ kín tránh gió là đc mà.