Chào mào ngoái lộn mong AE tư vấn giúp đỡ

kq1412

e có con CM đẹp lắm mua về dc 1 tháng r.. dao này cũng có tí mồm mép..2 yếm e nó to và dày lắm..nhung moi tội bì ngoái vs lộn..e cũng tham khảo nhiều bài viết thi cũng nắp đĩa DVD lên nóc lồng..dao nay thấy cũng đỡ...BT thì không sao..nhưng có người đúng sát quá hoảng thi mới ngửa đầu về phái sau thôi nhung ít lắm.toàn nhảy bám nan lồng thôi.cung k thấy lộn nữa.mà e cũng cắt béng 2 bên cánh r. cũng đang thay lại lông..k biết còn hi vọng j không ạ..e lên ủ em ý hay cú treo cho ng qua lại

thaiduykha

chim mộc thì bạn nên trùm lồng rồi tập nó thích nghi dần với không gian và con người, thường thì mình nuôi chim mộc 6 7 tháng nó mới bắt đầu quen chỗ. nếu nó đã vậy thì bạn đừng nên ép nó dạn làm gì sẽ dẫn đến nặng hơn.
chúc bạn mau thuần nó

keen_cola

đã bị rồi thì khó mà bỏ đc.mình trước cũng có thử nhiều cách,nhưng đc thời gian lại bị lại,nếu có đk bạn nên thả vào avi thì tốt nhất để chim đc thoải mái khả năng chữa đc sẽ rất cao

vô danh

Với những chú như vậy phải han chế tiếp xúc cũng như luôn trùm áo lồng chữ A thay cám và nước vào 1 giờ nhất định vì những chú này khá nhát nên mới sinh tật.

cmtegiac

Rất may bạn đã phát hiện sớm chú chim mình bị như thế. Chim bạn mới bị thì bạn ko nên lo lắng, do chim quá nhát nên thế thôi. Giờ bạn cần làm là chuyển nó qua lồng vuông gắn 2 cầu bán nguyệt (nếu đang nuôi lồng vuông thì OK). Thứ 2: MÙa này chim đang thay lông nên trùm 1/2 áo lại, lấy cái áo sáng màu treo nó chỗ có ánh sáng. T3: khi cho ăn hay dọn dẹp lồng cố gắng thao tác nhanh chóng để nó bớt sợ và ko cầm lồng nhìn thẳng vào e nó

kq1412

cảm ơn mọi y kiến cua các bác..e cung hi vong e nó mau bỏ đc cái tật đó

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Xin chuyển topic về mục B5. CÁC TẬT Ở CHÀO MÀO. Chúc sức khỏe!

kuli007

những chú chim bị tật như thế thì nên hạn chế tiếp xúc người,và trùm áo lồng chữ v là được

shopthuhavd

e có con CM đẹp lắm mua về dc 1 tháng r.. dao này cũng có tí mồm mép..2 yếm e nó to và dày lắm..nhung moi tội bì ngoái vs lộn..e cũng tham khảo nhiều bài viết thi cũng nắp đĩa DVD lên nóc lồng..dao nay thấy cũng đỡ...BT thì không sao..nhưng có người đúng sát quá hoảng thi mới ngửa đầu về phái sau thôi nhung ít lắm.toàn nhảy bám nan lồng thôi.cung k thấy lộn nữa.mà e cũng cắt béng 2 bên cánh r. cũng đang thay lại lông..k biết còn hi vọng j không ạ..e lên ủ em ý hay cú treo cho ng qua lại

Chào Pác, Theo ý kiến riêng của mình: Chim Pác ngoái và đã lộn rồi thì "Y HỌC BÓ TAY", chỉ khống chế bằng những cái lồng và cầu cho hợp lý em nó sẽ đỡ hơn. Nhưng chim bu nóc là không nằm trong trường hợp Pác thì có thể chữa khỏi,...
Thân !