chào mào ngu quá ko biết giữ lông đuôi

chao mao beo

tình hình là con bổi của mình nuôi đc gần 1năm long .hiện giờ đang thay lông nhưng trc khi thay lông thì có bộ đuôi chổi chà.bây giờ đang ra lông đuôi mới ,mình thấy nó có giấu hiệu nhảy hư đuôi,mình chửi nó hoài nhưng nó ko ghe ,rất mong ae chỉ giúp.mình nuôi lồng trong có 4 câu,1 câu chính ,2 câu phu hình bán nguyệt tự chế,và 1 câu phu ngang .

Cachuabi

bạn dùng lồng vuông sẽ tốt nhất đối với những e này. ae chi bảo thêm.

Trung Arc

những con nhảy bám vanh đuôi bị toe ra như vậy là do lông đuôi xấu, chim chăm chưa đủ chất nên mới dễ bị như vậy, cần phải bổ sung dinh dưỡng nhiều vào. Mình có 1 con lúc mua chủ cũ chăm chỉ có cám gà với nước lông xơ xác nhảy xíu là đuôi chà toe ra, chăm nó đến nay được 2 mùa thì đã hết bị.

chao mao beo

mình chăm em nó còn hơn bạn gái mình nữa àk hihih.zậy thì làm sao thiu chất đc,trái cây mỗi ngày 1loại,cào cào,trung kiên sáng 1 cứ chịu 1 cú zậy mà còn thiu chất nữa thì bó tay.tắm nước ,tắm nắng ngày nào cũng có (mỗi ngày luôn nha).nếu ae biết cách nào cham chuẩn đầy đủ chất xin giúp mình với.

linhu

những con nhảy bám vanh đuôi bị toe ra như vậy là do lông đuôi xấu, chim chăm chưa đủ chất nên mới dễ bị như vậy, cần phải bổ sung dinh dưỡng nhiều vào. Mình có 1 con lúc mua chủ cũ chăm chỉ có cám gà với nước lông xơ xác nhảy xíu là đuôi chà toe ra, chăm nó đến nay được 2 mùa thì đã hết bị.

Lông đuôi khỏe nhảy ko bị toe là chính xác, đôi khi có con vẫn toe nhưng ko nhiều, mình có 1 con cũng bị, phải bắt ra chỉnh đuôi bằng nước hàng ngày, chỉnh cỡ 1 tuần bữa nay oke, ko áp dụng cho bổi nhát quá, con bổi của mình bắt ra thả vào là rò rò :)

datminh1982

Mình có một em lông mình thì đẹp mà đuôi cũng chi còn có hai cộng hít chán qua . Định bỏ vào lồng ép mộc gián ni lông xung quanh ko biết có được kô . Mong anh em chỉ bảo

Trung Arc

mình chăm em nó còn hơn bạn gái mình nữa àk hihih.zậy thì làm sao thiu chất đc,trái cây mỗi ngày 1loại,cào cào,trung kiên sáng 1 cứ chịu 1 cú zậy mà còn thiu chất nữa thì bó tay.tắm nước ,tắm nắng ngày nào cũng có (mỗi ngày luôn nha).nếu ae biết cách nào cham chuẩn đầy đủ chất xin giúp mình với.
phải từ từ, ko đẹp liền được đâu bạn, con ở nhà mình fảii nuôi lông đến 2 năm cơ mà

longteo48

Mình có một em lông mình thì đẹp mà đuôi cũng chi còn có hai cộng hít chán qua . Định bỏ vào lồng ép mộc gián ni lông xung quanh ko biết có được kô . Mong anh em chỉ bảo
thả vào avi đi b. có thể cải thiện đc đấy!

chao mao beo

cảm ơn bạn nhìu,em nó đang ra đc 3cong lông đuôi mới,để xem em nó thay lông xong mình sẽ up lên cho ae xem nha.

datminh1982

Mình không có avi bạn a .con này chỉ nhảy khi mình cầm lồng buôn tay ra thì đứng cầu ngay

cmkhanhbinh

thêm dầu mè vào khẩu phần ăn để tăng dầu trong ống lông giúp cải thiện sơ lông, lông sẽ mượt và khỏe hơn khi bám vanh lông sẽ ít bị toe, có thể thay thế bằng dầu cá với lượng phù hợp, hoặc đậu phộng nha bạn, ko nên lạm dụng quá nha
đôi lời góp ý cùng bạn

Laviexd

Nết nó vậy hoặc chưa thuần nên còn tung lồng. Mình từng có e như thế và luôn phủ áo lồng chỉ mở 1 mặt. Điều nữa bạn để ý e nó bám vanh: nếu bám thúc đuôi ra ngoài gọi là chim ngu và non tuổi rừng.
Chịu khó ốp biên nếu k có tương lai thì chia tay e nó bạn à.