Chào mào nhà quê

chaomaodaian

Đây là con chào mào nhà quê của mình!
Chim chuẩn bị thay lông mùa thứ 2.
Không biết chim vùng nào? Có làm cái Clip nhỏ xin nhờ các cao thủ thẩm định giúp!

Toàn Aloha

Chim đi tông lạ quá, có thể em nó học giọng của các loại chim rừng khác nên thế đó, vài lời nhận xét ko đúng mong bỏ qua cho, nhưng nết chơi hay là OK thôi ^^

chaomaodaian

Vâng cám ơn Bác đã nhận xét!
Em nó nay thuần dữ rồi, mình đang tập để thả cho em nó bay tự do trong phòng kín.

thai

chim đẹp nhưng em ko thích chim thuần quá . thuần vừa ko chao là dc rùi @@

chaomao_monglan

em lại thích loại k thuần đc... nhưng móc ra chơi ok là ướcmo7 của e e k thích chim thuần nhìn chán chán sao đó!

chaomaodaian

em lại thích loại k thuần đc... nhưng móc ra chơi ok là ướcmo7 của e e k thích chim thuần nhìn chán chán sao đó!
Vâng! Tùy sở thích của mỗi người bác ạ! Em thì thích huấn luyện cho nó đạt đến cảnh giới "châu châu lì lì" không biết sợ ai! Có thể thả bay tự do mà không sợ em nó một đi không trở lại!

jun

so rì bác, nhưng em thấy giọng nó cứ buồn buồn, nhàm nhàm thế nào ấy ạ, ko đc hút....

chaomaodaian

so rì bác, nhưng em thấy giọng nó cứ buồn buồn, nhàm nhàm thế nào ấy ạ, ko đc hút....
Bác nhận xét đúng đấy! Bình thường em nó hót được 4 đến 5 giọng khác nhau cơ! Nhưng cứ mỗi lần em cho chú nó vào phòng kóa kín, mở cửa lồng rồi lùa chú nó ra cho bay tự do trong phòng thì chú nó lại thấy nhớ nhớ những ngày tháng tự do tự tại ngoài thiên nhiên và rồi lại cất lên tiếng hót hơi buồn nhưng nghe vẫn uy lắm đấy chứ!