chào mào nhảy bói cá

thanhhai572

Mấy bác cho e hỏi, vừa rồi e có đọc 1 bài thuần
chim bằng cách dàn giấy decal 3 mặt quanh lồng, áp dụng thử cho con bổi thì thấy lâu ngày nó bám nan không được nên chuyển sang nhảy bói cá rồi ạ. Hoảng quá e tháo hết giấy decal ra rồi nhưng lâu lâu vẫn thấy nó nhảy lên kiểu đó , bác nào biết cách chữa thì chỉ e với ạ

nguyenkenvin

ý bạn là lộn cầu ah? vậy thì có nhiều bài nói về việc này rồi, hiệu quả hay không thì mình chưa thử nên chưa biết. Ở nhà mình cũng có vài con vậy, nhưng ko quan tâm lắm, kệ thôi :)

hoangbop

Bác giăng 1 dây chỉ trên đầu nó ( song song với cầu chính) là ok, nó nhẩy lên vướng chỉ vài lần là hãi.

hoctrongoan

thuần bỗi theo phương pháp tự nhiên, lồng rộng, thoáng, mở áo lồng từ từ...thuần như vậy hơi lâu nhưng mình không trông ngóng, không bực mình vì chim hoảng, bay như chuồn chuồn

thanhhai572

ý bạn là lộn cầu ah? vậy thì có nhiều bài nói về việc này rồi, hiệu quả hay không thì mình chưa thử nên chưa biết. Ở nhà mình cũng có vài con vậy, nhưng ko quan tâm lắm, kệ thôi :)

Con này ko phải lộn cầu bác, do lúc trước e dán giấy nó bám nan không được nên hình như thành thói quen, bây giờ nhảy không nám nan luôn @@

thanhhai572

Clip e nó nhảy kiểu đó đây mấy bác, máy bác xem ở từ giây 42 giúp e ạ, nhảy như khinh công á @@

YeuCM

Bạn ko bo cầu phụ cho em nó a. Gắng 2 cầu phụ trước và sau đảm bảo hết.

nguyenkenvin

dạng bệnh này mình hay thấy ở chim tơ vs lỡ tích nuôi lên. Thay đổi cầu xem sao thôi chứ ca này khó :D

havy2003

3 cầu thẳng ( một dưới 2 trên lắp 2 cầu trên hẹp làm sao cho chim ko ỉa vào cầu chính là ok )