Chào mào nhảy loạn dẫn đến tật lỗi.

thangaka

Tình hình có em chào mào đc 4 năm lồng khá thuần người, dợt này xảy ra hiện tượng nghe thấy chào mào trời bên ngoài hót gọi nó nghe thấy là nhảy loạn ở trong lồng như muốn tìm để đấu mà nghe chim nhà hay treo trong nhà thì không thấy hiện tượng gì treo ra ngoài sân thì có hiện tượng tật và nhảy loạn, lâu lâu mình mới phát hiện ra em nó có hiện tượng bám nóc trùm áo lồng để 1 mặt thì dứng cầu ngoái nhìn nóc lồng rồi lộn. E đã thay đủ loại lồng, tròn vuông, lồng ép mọc bố trí cầu các kiểu các kiểu con đà điểu mà tình hình e nó không có tiến triển và có khi bị tật nặng hơn. Xin các cao nhân chỉ giúp đỡ em nó mới bị hơn nửa tháng thôi

huylam2910

Chắc chim của Bác căng quá, sục sạo tìm nên bị vậy đó, hạ lửa xem sao.

Mickeycm.batoqn

Tình hình có em chào mào đc 4 năm lồng khá thuần người, dợt này xảy ra hiện tượng nghe thấy chào mào trời bên ngoài hót gọi nó nghe thấy là nhảy loạn ở trong lồng như muốn tìm để đấu mà nghe chim nhà hay treo trong nhà thì không thấy hiện tượng gì treo ra ngoài sân thì có hiện tượng tật và nhảy loạn, lâu lâu mình mới phát hiện ra em nó có hiện tượng bám nóc trùm áo lồng để 1 mặt thì dứng cầu ngoái nhìn nóc lồng rồi lộn. E đã thay đủ loại lồng, tròn vuông, lồng ép mọc bố trí cầu các kiểu các kiểu con đà điểu mà tình hình e nó không có tiến triển và có khi bị tật nặng hơn. Xin các cao nhân chỉ giúp đỡ em nó mới bị hơn nửa tháng thôi

nếu nó chỉ bám nóc ko thì đặt cái đỉa CD ngay nóc hoặc miếng caton.Hoặc là mở banh ra và đặt dưới đất nha bạn

Kệ nó thôi bác ơi, miễn sao ra cội nó ko bán nóc là ok. Chim căng quá thường có hiện tượng như vậy

nhanddb

Chắc là khi treo ra ngoài con chim trời đã đậu trên nóc lồng em này vài lần, làm em nó ngước lên đấu nên sinh tật (ngước, nhãy ngựa, bật ...).
Trước đây mình cũng bị 01 em. Vậy khi có chim trời bay tới tốt nhất là đuổi đi hoặc bắt nhốt, chứ để nó bám nóc đấu với nhau sẽ hỏng hết giàn chim.

Thả vào Avi thời gian xem sao bạn.

tuancpqnn

có thời gian chim mình cũng vậy. đó là do chim căng quá.hạ lửa cho nó cho đi dợt nhé. nếu ko hết thì cho 1 đĩa CD hoặc tấm bài catoong lên nóc lồng

thangaka

Ra giàn e nó chơi cũng bt. Hiện tượng không phải căng lửa vì kẹp chim nhà vào chỉ có líu lưỡi. Cho bìa cát tông lên rồi mà nó cú đứng cầu ngước lên nhìn chán vãi

King Bird

Chim nhà bác bị căng quá mức. do ko được xả lửa hoặc ko được treo cho chim tự do hót nên căng quá đây mà

DarkPhonix

đổi lồng, dĩa ko dx thì nhốt chung với mái 1 thời gian thử đi bạn, trước mình cũng có 1 con bị như bạn, nhốt chung với mái 1 thời gian đầm hẳn ra, cứ hót hét, nhảy nhót đấu đá với chim ngoài là em mái mổ, ảnh líu líu, thằng nào mà ko sợ vợ. :))