Chào mào nhẩy lộn đầu và cách khắc phục

huy_hien

mấy bác cao thủ cho em hỏi nhà em có 1 em chào mào nhưng khi em nó nhẩy toàn ngửa cổ và lộn 1 vòng bác nào biết chỉ cho em cách khắc phục được ko

cmtegiac

bạn dùng lồng vuông, gắn 1 cầu chính và 2 cầu bán nguyệt sẽ khắc phục được khá nhiều đấy. Nếu chim mới bị thì cơ hội chữa khoẻ hẳn là rất cao

Mrbin

Lặp cấu bán nguyệt nhé bạn ,lắp 2 cầu so le nhau sẽ giúp chim bớt bị lộn rât hiệu quả

toanqni

mấy bác cao thủ cho em hỏi nhà em có 1 em chào mào nhưng khi em nó nhẩy toàn ngửa cổ và lộn 1 vòng bác nào biết chỉ cho em cách khắc phục được ko
Bác có thể giăng dây song song với cầu (e chưa thử) nhưng lần trước e có con thì e chỉ để 1 cầu phụ ở tít trên gần nóc lồng 1 thời gian cũng hết bác thử xem..

caube1002

bạn dùng lồng vuông, gắn 1 cầu chính và 2 cầu bán nguyệt sẽ khắc phục được khá nhiều đấy. Nếu chim mới bị thì cơ hội chữa khoẻ hẳn là rất cao
bác này nói chuẩn nè. nếu lồng tròn lắp 2 cầu bán nguyệt so le nhau nhé.

xuannien

so le như thế nào bác,1 cái trên 1 cái dưới hay là ngang bằng nhau nhưng gắn lẹch nhau,mình rút cầu ngang ra thay vào đó cầu bán nguyệt,nhưng e nó ko dám lên đứng,chỉ đứng ở dưới cầu chính là cầu ngang thôi.

welltest -vsp

đẩy gấp ra tiệm bán chim bổi đi , mình vừa cho 1 em nó ra đi vi tội lộn như mèo chữa rồi cũng vậy ah

Crystal

Nếu mới sinh tật thì may ra còn chữa được, chứ chim sinh tật lâu thì có thay lồng vuông, lắp cầu bán nguyệt, căng lưới ... chỉ giảm thiểu lúc đó. Bỏ ra nó lại tiếp tục, em đã từng chứng kiến 1 con lộn từ đáy lồng sau khi chủ chim bỏ cả cầu chính ra.
Nếu quá hay thì bác để lại, còn không kiếm con khác mà nuôi cho đỡ mất công mà mang bực mình vào người.