Chào mào non tập tắm, AE vào giúp

bocapden83

Hiện tại 3 em chào mào non nuôi từ Tổ lên, đang lúc tập cho 3 em tắm lồng tắm, nhưng đau đầu quá, không làm sao để chúng quen được, ai đó hướng dẫn giúp mình với.

xellosak

chắc phải kiếm 1 em thuần làm thầy , cho thầy tắm trước mặt nó và lúc nó đang nóng

bocapden83

Khổ quá mất thôi, xịt nước trong lồng thì tắm ì oạp, kè cạnh lồng tắm thì bay tứ tung, bắt sang thì không chịu tắm, em điên đầu mất.

chaomaophoxuoi

cứ từ từ .bạn cho chim tắm tại lồng đã chim phải biết tắm đã rồi bạn cho chim qua lồng tắm mở 2 cửa lồng thông nhau cái đã chim quen tắm thế rồi hãy đóng cửa lồng tắm rồi vệ sinh lông nhé .chim ko tắm thì bạn phơi nắng xịt ít nc thôi nhé cho chim biết tắm đã

Hải Băng Giá

Khổ quá mất thôi, xịt nước trong lồng thì tắm ì oạp, kè cạnh lồng tắm thì bay tứ tung, bắt sang thì không chịu tắm, em điên đầu mất.
Bạn có chơi chích chòe lửa không cho nó tắm gần con chích chòe lửa đó, con chòe lửa nó vãy nước vài lần là em chào mào chịu tắm ngay. Hoặc là cho nó gần 1 em chào mào siêng tắm. Ok

bocapden83

Bạn có chơi chích chòe lửa không cho nó tắm gần con chích chòe lửa đó, con chòe lửa nó vãy nước vài lần là em chào mào chịu tắm ngay. Hoặc là cho nó gần 1 em chào mào siêng tắm. Ok
Rất tiếc là em chỉ có 3 em chào mào này thôi, nên mới vất vả.

hey_comeon

cứ để cho nó quen lồng tắm tự khắc nó tắm ak, chào mào non dễ tắm lắm... lần đầu tiên mình mất mấy tiếng ngồi chờ...

hoangqbu1989

trước khi bắt qua lồng tắm bạn chochim phơi nắng khoảng 1h, bạn làm vài lần là chim tự tắm thôi. thân.

ngandt1990

chim non khổ thế đấy , t cũng đang nuôi mà hãy thấy j lạ là mấy e nó tung bán sống bán chết , lúc truok nó ko tắm thì bắt nó nhận nước thế là bít tắm kaka

bocapden83

Cũng đau đầu thật, nuôi chào mào non có quá nhiều vấn đề phải lo lắng, tập luyện.

truonght

có gì đâu. nếu là mình thì minh cầm con sâu bên lồng tắm. chim nhìn thấy sâu là lao sang ngay, lúc về lồng cũng vậy. vài lần là quen thôi. chúc bạn thành công.

cmtegiac

Hiện tại 3 em chào mào non nuôi từ Tổ lên, đang lúc tập cho 3 em tắm lồng tắm, nhưng đau đầu quá, không làm sao để chúng quen được, ai đó hướng dẫn giúp mình với.
điều khó khăn đối với trường hợp của bạn là bạn chỉ có 3 con non, không có con nào biết tắm để cho nó tập. Mình đã áp dụng cách này bạn thử xem có được không nhé. Giờ bạn chịu khó mua 1 cái lồng tắm bằng sắt cho CM, thả 3 con vào đó nuôi luôn, đến lúc tắm thì mới cho khay tắm vào và dùng bình xịt tưới cây để phun nhẹ, chúng nó bay tùm lum trong đó có nước văng lên người là sẽ có con tắm. Mất con còn lại sẽ học tắm theo con đó. Dùng cách này phải kiên trì, nuôi suốt trong lồng tắm luôn, khi nào chịu tắm mới tập qua lồng nuôi. CM non nuôi khó nhất là tập tắm

dogiatuan

cũng vấn đề như bác
có 1 e thầy nhưng cũng chẳng ăn thua đâu bác
e có 1 chú cm non ko biet tắm cho sang lông tắm thì chỉ phá lồng ko chịu tăm
đã có 1 e cm thuần làm thầy cho nhìn rất nhiêu lần nhưng chú cm non cũng vậy giờ ko biết làm thế nào cả

bocapden83

Mình tách 3 em ra lồng riêng rồi, giờ cho vào chung thì đánh nhau ngay, làm sao nuôi chung được nữa. Không nhẽ 3 lồng tắm để nuôi 3 em sao trời.
Mấy hôm rồi, mình chịu khó bắt từng em sang lồng tắm thì chúng đã quen lồng tắm hơn, chịu đứng ở đáy lồng, nhưng vẫn không chịu tắm. Chắc phải làm như vậy vài tháng có khi được chăng.

chaomao^^py

Moderator
Mượn 1 con biết tắm của người quen về để huấn luyện . KHông thì mang 1 con dạn nhất đi qua nhà người ta tắm ké sau đó về dìu dắt mấy em . Hết cách !

vô danh

Cái này dễ nè em chỉ cho.Bây giờ bác có 3 em chứ gì ?bác ship cho em cả 3 em huấn luyện dùm khi nào biết tắm e gởi lại bác 2 e.em giữ lại 1 em coi như công của e hi

bocapden83

Cái này dễ nè em chỉ cho.Bây giờ bác có 3 em chứ gì ?bác ship cho em cả 3 em huấn luyện dùm khi nào biết tắm e gởi lại bác 2 e.em giữ lại 1 em coi như công của e hi
Quả này bó tay, có 2 em trống, 1 mái, tính sao đây. Mà em ở ngoài Bắc mà.

vô danh

Nói chơi với bác thế thôi chứ nói thật em cũng đã từng có 1 em nuôi lên cũng không chịu tắm bực mình lùa qua lồng tắm lấy bình tưới cây xịt kiểu phun sương xịt cho vài lần rồi lùa về lồng laị cho nó rỉa lông xong lại lùa qua làm mấy lấn như vậy bây giờ biết tắm rồi.Bác nhớ bỏ hết cầu ra em nó mới qua chút kinh nghiệm ban thân.

bocapden83

Nói chơi với bác thế thôi chứ nói thật em cũng đã từng có 1 em nuôi lên cũng không chịu tắm bực mình lùa qua lồng tắm lấy bình tưới cây xịt kiểu phun sương xịt cho vài lần rồi lùa về lồng laị cho nó rỉa lông xong lại lùa qua làm mấy lấn như vậy bây giờ biết tắm rồi.Bác nhớ bỏ hết cầu ra em nó mới qua chút kinh nghiệm ban thân.
Liệu có dã man quá không bác, chim hoảng không dạn người nữa thì sao.