Chào mào non tắm

Doan Tran

Chào mào non mới thay lông mùa đầu tiên huấn luyện cả tháng trời mới chịu tắm thế này đây

longxp

Tốt rồi bạn. Mình có 1 em bổi qua lồng tắm "rửa mặt" không hà. Đứng trên cầu (không chịu nhảy xuống) chúi đầu xuống quẹt nước lên rồi rủ/rỉa lông rủ/rỉa cánh như tắm mới tức :)

PhamGia0811

xịt nước đi bạn ... trên dd có nhiều cách tắm cho chào mào mà .bạn tham khảo thêm nhé

phamkien25

Vậy là chú này lúc nhỏ ko dc cho tắm rồi, mình lúc trước nuôi chim tơ tập cho tắm từ lúc biết bay luôn nhìn em nó tắm đã lắm lúc đó lông lá làm gì dc đầy đủ.

hoanghiro

2 con má trắng nhà mình mua về cho nó nhìn mấy con già tắm nó qua tắm luôn,cũng đỡ cực

YeuCM

Con nào về 3 ngày Là tắm liền. Cho nó nhìn con khác tắm là tắm liền

longxp

Mấy con khác đem về mình cho nhìn mấy con biết tắm là nó tắm liền...chỉ có 1 con mới bắt về 2 tháng nay (chắc chủ cũ không cho tắm đúng cách). Mình đã luyện em nó xong bước 1 là qua lồng tắm rồi...còn bước 2 nhảy xuống tắm thì chưa được (chỉ đứng trên cầu chúi đầu xuống quẹt mỏ rồi rỉa lông / cánh) mặc dù đã cho em nó thấy mấy em khác tắm, xịt nước.

TVC

Mình có chú chim con bắt từ ổ 1 con nên chú có vẻ rất khôn, bắt về được 1 tuần, lông đuôi được khoảng 3cm cho tắm ầm ầm luôn... :)

hiepnguyen

hic....2 con chim ổ của mình nuôi được 4 tháng chẳng chịu tắm, cho nhìn mấy em già tắm cũng ko chịu qua lồng tắm, tập hoài không được tức quá bắt luôn qua lồng tắm xịt nước, nuôi chim ổ chán vãi. Còn mấy em má trắng thì tắm ầm ầm. Chúc mừng chủ thớt đã thành công.

quangphucmobile90

mình nuôi chim ổ lúc biết tập chuyền là tập cho tắm rồi. giờ cứ mở lồng tắm là nhảy vào tăm như cục bông gòn.phải chiu khó tập lúc mới về nhà.

hung_chip

vất vả lắm. mình thì huấn luyện từ lúc mới rời tổ nên nhanh lắm

TuấnTN

chú chào mào mình mới về được 4 ngày đã tắm.cho xem con khác tắm 1 lần, rồi cho qua lồng tắm vứt con cào cào vào hũ nước, nó nhảy xuống ăn thấy nước 1 xíu nó tắm luôn. hihihi