Chào mào nuôi đút có tuổi lồng (3 năm trở lên) đi đấu giàn được ko các bác ???

jackychang

Em chào các cụ

Các cụ cho em hỏi, có thằng cháu nó muốn bán cho em 1 con chào mào lân, họng bò tót thái độ rất gấu. Tuy nhiên nó là em chim nuôi đút lên cho em hỏi ko biết :

- Chim đút có đấu giàn hoặc đi đấu tốt như chim đuổi ko ?

Các cụ nhớ trả lời nhanh để em xúc còn kịp ko thằng cháu nó thanh lý sớm là nhục đấy

tuannokia789

cũng tùy con thôi thường thì gọng không hay bàng chim già mùa bẫy được.và lại chim chơi thất thường.mà cũng có con chơi giàn rất tốt bác xem xét kỹ hãng mua.chúc bác may mắn được con chim hay

soncao3008

Yeah, chính xác là chim ổ. Mình có 1 em, gần 1 năm...chim chơi ok, đi giàn ok, đi thi thì chưa ok, haha. Xúc thôi, suy nghĩ gì nữa.

7love

nuôi chim non chỉ nghe hót thôi chứ ché ko có lực và ko hay. cho đi test trc khi đưa ra quyết định cuối cùng.. chúc bạn chọn đc chú chim hay!!!!!!

jackychang

Yeah, chính xác là chim ổ. Mình có 1 em, gần 1 năm...chim chơi ok, đi giàn ok, đi thi thì chưa ok, haha. Xúc thôi, suy nghĩ gì nữa.

Em cũng đã định xúc, nhưng khi gọi cho thằng bạn là cao thủ số 1 về cm ở Hải Phòng, nó phán là: đừng bao zờ mua chim đút về để chơi giàn vì nó thi đấu thất thường, cứ gặp chim dữ là dễ tịt lắm. Vì thế em vẫn còn lăn tăn mới nhờ các cụ tư vấn zùm.

Các cụ nào đã từng nuôi cm đút đi đấu zàn và đấu trường rồi thì phán cho cháu vài nhời để cháu còn có dũng khí xúc chứ. Vài tạ thóc chứ có ít zề.

hieuhp

Em cũng đã định xúc, nhưng khi gọi cho thằng bạn là cao thủ số 1 về cm ở Hải Phòng, nó phán là: đừng bao zờ mua chim đút về để chơi giàn vì nó thi đấu thất thường, cứ gặp chim dữ là dễ tịt lắm. Vì thế em vẫn còn lăn tăn mới nhờ các cụ tư vấn zùm.

Các cụ nào đã từng nuôi cm đút đi đấu zàn và đấu trường rồi thì phán cho cháu vài nhời để cháu còn có dũng khí xúc chứ. Vài tạ thóc chứ có ít zề.
chẳng cứ đâu tùy con thôi nhưng nếu có tố chất thật sự cũng phải cần 3 năm lồng nữa mới thật sự là chiến ổn định
Như vậy chỉ sợ chủ chim không kiên nhẫn thôi

jackychang

chẳng cứ đâu tùy con thôi nhưng nếu có tố chất thật sự cũng phải cần 3 năm lồng nữa mới thật sự là chiến ổn định
Như vậy chỉ sợ chủ chim không kiên nhẫn thôi

Cụ ko dọa em đấy chứ ? Nó đã 3 năm tuổi lồng rồi mà cụ khuyên em nhẫn nại chờ em nó 3 năm nữa chắc mới đủ tuổi đi zàn thì pó chiếu mất zồi còn zì. Tại sao lại phải mất đến 6 năm hả cụ ?

hieuhp

Cụ ko dọa em đấy chứ ? Nó đã 3 năm tuổi lồng rồi mà cụ khuyên em nhẫn nại chờ em nó 3 năm nữa chắc mới đủ tuổi đi zàn thì pó chiếu mất zồi còn zì. Tại sao lại phải mất đến 6 năm hả cụ ?
nếu có tuổi lồng vậy rồi thì múc thôi

jackychang

Vâng, còn cụ nào đã nuôi cm đút đi đấu giàn và đấu trường chưa , cho cháu vài cục gạch nữa nhé

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Cái này thì quá đơn giản rồi còn gì!

Chỉ cần bạn xác định mục đích của việc mua con chim mới để làm gì là đươc!
Tiếp theo mua thì phải test!
Cần mua để hót thì kiểm tra có siêng hót không!
Cần mua đi cội thì lại mang ra giàn mà thử!

Chim non vẫn đấu giàn được nếu được huấn luyện nhưng tỉ lệ có chim hay không cao thôi! Chỉ kiểm tra mới biết!

neo

lưu ý chim đút nuôi lâu coi chừng dạn chủ , môi trường và lồng ...........đó là hạn chế của chim đút ngoài ra bị thất thường nữa

jackychang

lưu ý chim đút nuôi lâu coi chừng dạn chủ , môi trường và lồng ...........đó là hạn chế của chim đút ngoài ra bị thất thường nữa

Cái đó em ko sợ lắm mà em sợ nhất là nó ko dám đấu khi ra giàn. Mặc dù ở nhà thì cũng bắt nạt trẻ con như ai.

chào mào LD

người wen thì bác cứ xách con chim ra cội xem thái độ em nó thế nào (tốt nhất là 2 lần) nếu ko ưng thì bác không có ji luyến tiếc

minhgas

Chào mào cùi bắp
Em này đã đi giàn lần nào chưa? Đi rồi thì xúc :D
p/s đã từng sở hữu 1 em nuôi đút lên 2 mùa chơi đỉnh nhất giàn :D

chaomaogialai

vậy thì đừng có mua, quan trọng là ở chú chim đó chơi có tốt hay không. bác hỏi nhiều quá........,

lamda_nguyen

Chim ổ nuôi lên đa số để làm chim thả thôi. Có con cũng có thái độ tốt nhưng rất hiếm với lại chim nuôi ổ lên thì rất máu đá nên hay chụp lắm, với lại thỉnh thoảng nó hay sợ lung tung khó chơi lắm bác ơi.Vài lời chia sẻ có gì sai sót mong các cao thủ bỏ qua.:)