Chào mào nuôi gần 6 tháng rồi mà chả thấy hót được 3-4 tiếng,toàn 2 tiếng!which why!

vunhatbinh

Chào toàn thể mọi người trong diễn đàn,em mới chơi chào mào!Em có mua 1 chú ở tiệm bán chim về nuôi,đến nay cũng được gần 6 tháng rồi,thế nhưng em ko thấy chú ấy hót được 3-4 tiếng gì cả,toàn 2 tiếng wic wic hoài,trước khi đem về nuôi em đếm lông đuôi thì đươc 11 cái,vậy lên em nghĩ chăc là chim trống rồi,ko hiểu sao em nó ko hót giọng như những chú chim khác vậy ak?Mong AE chỉ giáo!Thank!
PHP:

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Bạn post clip để AE dễ nhận xét hơn! đây chỉ là tiếng gọi bầy thôi! Hoặc nếu chim thuần nuôi từ nhỏ lên (chim ổ) mà không có chim thầy hay không nghe giọng cm có chú cũng bị thế!

Mình nghĩ bạn nên thả em này về rừng , tìm em khác về nuôi đi .
Chim như vậy mình nghĩ có nuôi thêm 1 thời gian nữa cũng ko có tương lai đâu .
Góp ý .

Tuyến - IT

Đam Mê Chào Mào
The như lời bạn kể thì có khả năng là chim mái rồi bạn ạ, nếu bạn có cái ảnh hoặc cái clip thì anh em sẽ phán cho bạn đc chuẩn hơn

chaomao_hue09

Chào toàn thể mọi người trong diễn đàn,em mới chơi chào mào!Em có mua 1 chú ở tiệm bán chim về nuôi,đến nay cũng được gần 6 tháng rồi,thế nhưng em ko thấy chú ấy hót được 3-4 tiếng gì cả,toàn 2 tiếng wic wic hoài,trước khi đem về nuôi em đếm lông đuôi thì đươc 11 cái,vậy lên em nghĩ chăc là chim trống rồi,ko hiểu sao em nó ko hót giọng như những chú chim khác vậy ak?Mong AE chỉ giáo!Thank!
chào mào 11đuôi vẫn chưa chắc 100% là trống đâu bạn , đa phần chim mái ngoài trơì có tầm 9 đến 10 đuôi còn con trống 12,13 đuôi , nhưng chuyện gặp mái 11 đuôi cũng ko phải là hiếm , nếu như theo bạn nói thì tiếng chim là wic wic vậy là tiếng kiêu , nếu nghe wic hiu hiu , thì có lẽ đó là con chim mái . chúc bạn chăm chim tốt . tâhn

kaybi6

wic wic thế này khả năng mái là rất cao,bạn xem thử clip chim nuôi 4 tháng vùng A lưới của mình

em này hơn 1 tuần đã chụi kéo

trongkhuongbd85

chào bạn theo y minh như thế này chim hay dở là do tố chất chiếm 70 đến 80 phần trăm còn lại cônng chăm sóc dinh dưỡng vì vậy để đở tốn công mất thời gian chăm sóc bạn nên tim một chú khác nuôi chuc ban vui vẻ

bạn khoang vôi thả con chim đó nha?nếu bạn có nghe tiêng kéo thì vẫn giử nó lại,nhiều con chim sau khi từ rừng về nó cũng nín giọng đó.đôi khi qua mua thây lông nó chịu chơi thì đó mới là chim hay đấy

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
bạn khoang vôi thả con chim đó nha?nếu bạn có nghe tiêng kéo thì vẫn giử nó lại,nhiều con chim sau khi từ rừng về nó cũng nín giọng đó.đôi khi qua mua thây lông nó chịu chơi thì đó mới là chim hay đấy
Đồng tình với bác này , có thể là chân nhân bất lộ tướng đây , để nuôi 1 thời gian nữa xem thế nào bác chủ thớt , bác san em nó wa lồng rộng hơn đi ở lồng bẫy nó tù túng mà cắn đuôi cho đỡ vướng là đúng rồi . Thân .