chào mào nuôi non vẫn sợ người

danchoituki

Như ở trên e nuôi bọn nó từ lúc mới mọc lông ống đến bây h gần thay lông rùi. Khi cầm lồng ra chỗ khác để treo bọn nó bay tứ tung hỏng hết lông. Mọi người có cách nào k hộ e vs e cám ơn!!!!!!!

dieu

Như ở trên e nuôi bọn nó từ lúc mới mọc lông ống đến bây h gần thay lông rùi. Khi cầm lồng ra chỗ khác để treo bọn nó bay tứ tung hỏng hết lông. Mọi người có cách nào k hộ e vs e cám ơn!!!!!!!
chim non lên mà sợ vậy chắc anh chăm không kĩ . theo em thì anh nên thay đổi chỗ treo chim thường xuyên để tạo thói quen cho chim. cho chim tiếp xúc thường xuyên với xe cộ và mọi vật để chim không sợ khi thấy những thứ đó nữa nha anh. thân

tranthien533

Mùa này mình cũng có nuôi 1 em non lên lúc còn đúc ăn sau khi thay lông xong nó ko sợ người hay sợ gì cả mà chỉ có cái tật buồn buồn cứ dí cái đuôi way vòng vòng. đc cái mến tay mến chân vì đúc e ấy ăn từ nhỏ.

chaomao1

chim nuôi non lên cái gì lạ nó cũng sợ. bạn hãy cho nó làm quen với sào áo lồng với thỉng thoảng cheo quanh nhà cho nó quen dần. nhà mình cũng nuôi 1 em non từ bé giờ nó đỡ sợ linh tinh rồi.

millenary

giữ mỗi quan hệ chủ tớ bằng thức ăn thôi. chịu khó ngày đi làm về, vỏ ra 5 10 phút cầm mồi đút cho nó ăn cho khỏi quên mặt chủ