Chào mào rụng lông và da đỏ như gà chọi

vickyii

Tình hình ban đầu là em ấy yếu, tiêu chảy, lông ướt. Sau đó em chữa đc tiêu chảy rồi nhưng vẫn yếu. Đến nay đã được 1 tuần thì lông cổ bị rụng trụi rồi và nhìn da em nó thì như là gà chọi vậy( Đỏ và sần) . Ăn ít và di chuyển yếu lắm. Thường là đậu 1 chỗ rồi rụt cổ, nhắm mắt. Không hiểu đó là bệnh gì và điều trị ra sao? Nhìn em nó mà xót quá. Các bác chỉ giáo.

tuanlv115

Bạn cho ăn chuối thôi đợi nó khỏe khỏe lại thì phóng sinh bạn à.

linhtay

ko sao đâu,bản thân da con chim nó đã đỏ rồi mà bạn,e nó trút lông nhanh quá nên bạn nhìn rõ đc da e nó thôi,cón sần sùi là lỗ chân lông,da gà da chim giống nhau mà.ko sao đâu

AgriBank

Chưa thấy con chim nào như vậy cả, các cao thủ vào giúp đỡ nhanh không die !

vickyii

Có thể bạn cho thuốc quá liều rồi !
Lúc bị tiêu chảy mình chỉ cho ăn dứa và pha 1 viên Beberin vào nước cho uống thôi. 1 ngày là hết liền. Không thể quá liều đc. Hơn nữa Beberin là thuốc thảo dược mà.

ko sao đâu,bản thân da con chim nó đã đỏ rồi mà bạn,e nó trút lông nhanh quá nên bạn nhìn rõ đc da e nó thôi,cón sần sùi là lỗ chân lông,da gà da chim giống nhau mà.ko sao đâu
Em nó đã thay lông xong rồi mà. Hơn nữa da nó còn khô và bong tróc như bị vảy nến nữa. Hiện tại thì vẫn chậm mà ko nhanh nhẹn

vutran

chim da đỏ có thể nó bị viêm phổi r đấy bạn, chăm cẩn thận k dễ đi đấy nhé

laohacrom

em nó thay lông xong rồi mà sau điều trị bị trụi lũi lông như vậy thì chắc là bị phản ứng với thuốc, bạn chịu khó chăm lông em nó lại thôi, giờ mà thả thì em nó chỉ có nước chết

tosudoc

Tình hình ban đầu là em ấy yếu, tiêu chảy, lông ướt. Sau đó em chữa đc tiêu chảy rồi nhưng vẫn yếu. Đến nay đã được 1 tuần thì lông cổ bị rụng trụi rồi và nhìn da em nó thì như là gà chọi vậy( Đỏ và sần) . Ăn ít và di chuyển yếu lắm. Thường là đậu 1 chỗ rồi rụt cổ, nhắm mắt. Không hiểu đó là bệnh gì và điều trị ra sao? Nhìn em nó mà xót quá. Các bác chỉ giáo.
hiiiiiiiiiiiii bệnh viện bảo thôi đi về lo cho ăn uống gì đó đi. Bác duy trì tầm 10p cho 3 giọt mật ong xem sao. cúng 3 cây hương cho ông bà phù hộ. không nên buồn vì bác lại được thêm kinh nghiệm chăm sóc chim khi chim bị đau bụng

vickyii

em nó thay lông xong rồi mà sau điều trị bị trụi lũi lông như vậy thì chắc là bị phản ứng với thuốc, bạn chịu khó chăm lông em nó lại thôi, giờ mà thả thì em nó chỉ có nước chết
Không chỉ vấn đề lông mà h em nó yếu lắm. Hix. Nuôi em nó cũng lâu rồi. Thò tay vào lồng vuốt ve đc mà.