chào mào ra cội hay nhảy xuống bố đáy lồng

chaomaoanlao

chào ae cộng đồng chào mào cho em hỏi tí,mình có 1 con chào mao ở nhà ko nhảy xuống đáy,nhưng có cái tật ra cội chơi luc cứ hay nhảy xuống bố đáy lồng rồi nhảy lên liên tục,như vậy đi thi bị mất điểm rất nhiều,ae có cách nào khắc phục ko chỉ minh vs,thank mọi nguoi

cocghe

Theo mình thì bạn để thức ăn và cào cào vào cóng là ok, nó wen thức ăn để duói đấy đó bạn

phuongcty470

ko phải nó xuống tìm thức ăn đâu, đó là thói quen của nó rồi. Mình cũng có 1 e tương tự vậy nó sàng từ cầu trên xuống cầu dưới rồi xuống đáy lồng rồi lại lên lại. Mình nghĩ có lẽ do chủ cũ nuôi từ thời còn bổi hay tủ kín áo lồng và chừa 1 khoảng phía dưới nên e nó hay xuống dưới đáy lồng dòm ra ngoài lâu ngày thành quen thôi. Cũng chưa biết cách trị cái tật này.

hilandwind

mình có 1 con cũng vậy, đang chữa bằng cách quấn băng keo đen che phần đáy lồng lại ( khoảng 7 8 cm nan gần đáy). mới làm hai tuần thấy cũng đỡ rồi. bạn thử xem sao, chúc thành công!

chaomaophongdien

Đà phần là những chú chim má trắng nuôi lên hoặc chim bổi còn tơ... nuôi lên.Cách phòng tránh hạn chế chim nhảy xuống bố lồng. Bạn có thể đổi bố lồng có màu sắc sặc sở cho nó tung nóc lồng chơi đi bạn.))))

chaomaoanlao

ko phải nó xuống tìm thức ăn đâu, đó là thói quen của nó rồi. Mình cũng có 1 e tương tự vậy nó sàng từ cầu trên xuống cầu dưới rồi xuống đáy lồng rồi lại lên lại. Mình nghĩ có lẽ do chủ cũ nuôi từ thời còn bổi hay tủ kín áo lồng và chừa 1 khoảng phía dưới nên e nó hay xuống dưới đáy lồng dòm ra ngoài lâu ngày thành quen thôi. Cũng chưa biết cách trị cái tật này.
Nghe yếu lửa củng hay nhảy xuống nua ko pit phải vậy ko
Thấy nó nhảy xuống rồi vẫn chơi bt mà ta

tienhung787

Bạn ra ngoài chỗ người ta bán thảm, mua cái thảm màu đỏ lót đáy lồng. mấy con ở nhà thấy áp dụng thành công

tyni09

Bạn lấy dây dùng để thả diều cột băng ngang song song với cầu dưới để một thời gian là nó quên không nhảy xuống bố nữa...