Chào mào Sông Kôn, quà tặng của bác thaphuongkhach

chaomaonon

Chào mào Sông Kôn, quà tặng của bác thaphuongkhach, ra Bắc Ninh 10 ngày, các anh em vào "chém" nhé:

dinamonds

chim thuần quá bác nhỉ , hot hét cũng tốt ! lồng chim đẹp >>>>> chim tương đối đẹp , lồng đẹp

loc81289

chào bạn chim đẹp quá .mình mê dòng chim này tư lâu qua rôi mà chua sở hữu được .bác có con nào nhượng lại cho tớ 1 chú

thaphuongkhach

Administrator
Chào Nghĩa!

Định để anh em nhảy vào bóp cổ anh à sao lại ghi cái tiêu đề Topic gây shock thế?

Con SK này là trẻ tuổi nhất dàn SK nhà mình, em nó vừa qua mùa lông đầu tiên chưa hoàn thiện, nhưng nết thì rất khá, tông giọng cũng ok, ché chéc đầy đủ, mới tập ra trường chơi tàm tạm ... nói chung là hứa hẹn 1 tương lai tươi đẹp!
Trong clip này thì chim có vẻ yếu, ra giọng đơn điệu, chắc phải mất 1 thời gian mới lấy lại phong độ vì con này ra chuẩn tông lại khá hay.

Đây là clip thực hiện trước khi chuyển em nó ra Bắc:

Solo:

Kẹp thử:

Đây là hình ảnh em nó chuẩn bị lên đường ngày 14.04.2012:

Quấn lại nào:

thaphuongkhach

lyna01

Chào mào bổi
trơi ơi chim hay quá..... ko biết bao giờ mới đc 1 con như vậy ...hjxx

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
trời ơi hay wa' không biết bao giờ bác Thaphuong Mới tặng mình 1 con như Chủ thớt nhỉ?? Hi hi

chaomaonon

Chào Nghĩa!

Định để anh em nhảy vào bóp cổ anh à sao lại ghi cái tiêu đề Topic gây shock thế?

Con SK này là trẻ tuổi nhất dàn SK nhà mình, em nó vừa qua mùa lông đầu tiên chưa hoàn thiện, nhưng nết thì rất khá, tông giọng cũng ok, ché chéc đầy đủ, mới tập ra trường chơi tàm tạm ... nói chung là hứa hẹn 1 tương lai tươi đẹp!
Trong clip này thì chim có vẻ yếu, ra giọng đơn điệu, chắc phải mất 1 thời gian mới lấy lại phong độ vì con này ra chuẩn tông lại khá hay.

thaphuongkhach
Bé này ra đến Bn 10 ngày vẫn thấy rớt lông nhẹ, chắc thay lông chưa xong hết anh à và khả năng tụt lửa do thay cám và nước. có lẽ phải ít ngày nữa mới phục hồi phong độ anh à.

thaphuongkhach

Administrator
bác cho e hỏi chào mào sông kôn là ở đâu vậy bác,ở tỉnh nào?

Sông Kôn thuộc khu vực huyện Hiên trước đây, nay đã chia tách thành 2 huyện là Đông Giang và Tây Giang của tỉnh Quảng Nam. Từ Đà Nẵng mình lên đến Sông Kôn và quay về thì gần chính xác 150km. Đây là một huyện miền núi và đang được khai thác lĩnh vực thủy điện nên chim cò nhanh chóng cạn kiệt hoặc mất hút vào rừng sâu chứ không nhiều và hoang dã như tầm 3~4 năm trở về trước.