CHào Mào sợ sâu nhỏ

vinhlieunb

Các pro cho em hỏi tí vì em mới có người cho 1 con CM cách đây 5 ngày... em nó tắm đc và chuyện rồi... vừa chiều em đi mua cào cào k có thế là em mua luôn sâu nhỏ về cho vào thì em nó sợ tung cả lồng kẹt đầu ở nóc lồng luôn :(... mà bt chưa khi nào như thế cả... các pro cho em hỏi có phải chú CM này sợ sâu ko ạ

Thanks các pro trước

lenhattan

Hix. Nge như con gái ý nhỉ. Có lẽ chú này bị yếu tim rồi chủ thớt ơi. Bình thường thì có thể ko thích thì ko ăn chứ ko đến nổi sợ như vậy đâu à

vinhlieunb

tk bạn... chú CM này đc người ta cho baba và nói là ở Đà Nẵng... Mình cũng chưa nuôi bao giờ hết nên cũng ko bít phải ntn cả :(

lenhattan

Hì. Yếu tim là mình giỡn bạn thui à. Còn vì sao như vậy thì có lúc nào chim chưa thuần mà bạn cho tay vào lồng nên chim hoảng ko. Chứ mình ko nghỉ nó sợ sâu đâu

vinhlieunb

mình cũng k rõ là thuần hay chưa nữa. Mới nuôi đc 5 ngày àh. mấy lần mình bỏ trái cây vào và thay tấm lót rồi lấy hũ cám ra rồi cho vào em nó nhảy ra cạnh lồng và ngoái lại nhìn thôi. mỗi tội vừa nãy mình cho hũ sâu vào ngoe nguẩy chắc nó sợ thật hic :(

lenhattan

Sâu vốn là thức ăn mà. Chứ phải như mình đâu mà sợ hả bạn. Lần đâu nge bạn nói à.

vinhlieunb

Thế mới chơi nên mình ko bít :D... thôi thì cho ăn cám và hoa quả kèm đc k bạn... mình nuôi cho vui và thích nó hay hót thôi :D

lenhattan

Uk. Chỉ để hót thì cám+ hoa quả +tắm nắng nước là ok rồi bạn à. Chúc bạn luôn vui nhé. Nếu ai củng có suy nghỉ bình yên như bạn thì chim cò ko sốt và căng thẳng như hiện nay. Thank bạn

masize

có thể chim bạn nuôi từ chim con lên.từ nhỏ đến giờ chưa ăn sâu bao giờ,bây giờ thấy sâu lúc nhúc nên sợ .chứ chim rừng mà sợ sâu thì có mà đói ah.thử hỏi lại lai lịch em nó xem

shopthuhavd

Các pro cho em hỏi tí vì em mới có người cho 1 con CM cách đây 5 ngày... em nó tắm đc và chuyện rồi... vừa chiều em đi mua cào cào k có thế là em mua luôn sâu nhỏ về cho vào thì em nó sợ tung cả lồng kẹt đầu ở nóc lồng luôn :(... mà bt chưa khi nào như thế cả... các pro cho em hỏi có phải chú CM này sợ sâu ko ạ

Thanks các pro trước
Hj Pác,
Theo mình thì tốt nhất Pác không nên cho em nó ăn sâu nhỏ(sâu Gạo) vì sâu này có tính nóng chỉ thích hợp cho chim Chòe, khuyên, My,... không thích hợp cho Chào Mào.
Thân !

vinhlieunb

có thể chim bạn nuôi từ chim con lên.từ nhỏ đến giờ chưa ăn sâu bao giờ,bây giờ thấy sâu lúc nhúc nên sợ .chứ chim rừng mà sợ sâu thì có mà đói ah.thử hỏi lại lai lịch em nó xem
nói thật vs bạn là ông baba của mình đc ai cho ý vs lại mình chả bít là ai... mà chuyện riêng của baba nên không dám hỏi... mình cũng thích nuôi chim vì có nhiều time rãnh lắm... Mình cũng muốn mua 1 con nữa mà đọc nhiều thấy mọi người nói nên mua chim bổi già về hót hay hơn mấy chú chim non nuôi từ bé

vinhlieunb

Hj Pác,
Theo mình thì tốt nhất Pác không nên cho em nó ăn sâu nhỏ(sâu Gạo) vì sâu này có tính nóng chỉ thích hợp cho chim Chòe, khuyên, My,... không thích hợp cho Chào Mào.
Thân !
Mình cũng đọc trên nhiều dd và cũng bít như thế nhưng mà mình hỏi quán cào cào k có + trứng kiến cũng ko... nên mua sâu cho nó ăn vì mún nó có chất tươi cho khỏe... mà mình thấy 2 bên cánh đang mọc mỗi bên 1 hay 2 cái cho ăn sâu nóng là bị xoắn xấu nhưng k có chất tươi nên định cho ăn tạm :(

gravita82h3

ẹc...... bác cho nó tắm trong lồng nuôi luôn à.... kiểu đó sau này dễ sinh ra tật tắm cóng lắm

tapchoicm

các bác cho em hỏi nếu chú chim này chưa tắm ở lồng tắm bao giờ mà muốn chú này sang lồng tắm thì phải làm ntn vậy các bác... thanks

phamkien25

các bác cho em hỏi nếu chú chim này chưa tắm ở lồng tắm bao giờ mà muốn chú này sang lồng tắm thì phải làm ntn vậy các bác... thanks
dụ nó qua = cách cho trái cây có màu sắc đẹp mắt như cà chua chẳng hạn cho vào giữa khay đựng nước ấy em nó thấy chắc hẳn sẽ nhay sang thôi, oh nhớ là cho em nó nhịn trái cây khoảng 1 ngày trước đi để em nó có cảm giác thè chứ :D