Chào Mào sinh sản ở Thái Lan

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chào mọi người, đây là những hình ảnh từ một trang web nổi tiếng của Thái Lan về cách nuôi đẻ Chào Mào và những thứ liên quan đến chim Chào Mào.
Và đây là aviary:

Đôi Chào Mào sinh sản:

Một góc của aviary:

Chim Chào Mào non:

Chào Mào non mọc lông ống:

Sâu superworm thức ăn cho Chào Mào non:

Chào Mào non đã ra ràng :

]
Chào Mào bông sinh sản:
Chim Chào Mào bông trống:

Chim Chào Mào bông mái :

Chim Chào Mào đã được nuôi thường xuyên trong điều kiện nuôi nhốt. Khi ép đẻ những chuồng chim lớn thường đạt nhiều thành công nhất. Có nhiều không gian cho chúng tán tỉnh và vờn nhau...tuy nhiên giống như trên hình thì có thể...được nuôi trong một lồng nhỏ.

Một trong những điều khó khăn nhất khi nuôi đẻ là có sự hòa hợp giữa chim trống và mái (chim bắt cặp).

Chim Chào Mào rất quan tâm đến vị trí và nơi làm tổ, hầu hết tổ được làm bởi chim mái:

Chim mái ấp khoảng từ 12 đến 14 ngày thì trứng nở.
Nguồn: internet.

Sửa lần cuối:

VipClub

Vua Chào Mào
hình ảnh kèm trích dẩn. thank sự nhiệt tình của chủ thớt !

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Thank bác, bác đi đây đi đó sưu tầm cho anh em mở rộng tầm mắt nhé, nếu có tài liệu tham khảo thì tốt quá. Tương lai nước mình chắc củng chuyển qua nuôi chaomao đẻ.

N

namkiet

Guest
Lai tạo giữa chào mào đột biến thì chưa chắc thế hệ con cái có đột biến, tỉ lệ này khá thấp.hên xui lắm.

copden

hay quá mình đang quan tâm vấn đền ép bông đẻ này thank bạn đả chiu sẻ hị vọng có nhiều bài về chủ đề này hơn nửa của bạn

ducthitran

Con mào quéo kia không biết là trông hay mái nhỉ, nếu em nó là mái thì là em mái quá đẹp. Thx bác đả chia sẻ

tdtd

Chả biết các bác đọc thế nào chứ, tớ đọc tiêu đề thì ở Sing, nhưng nội dung thì ở Thái,......................................Đã từng xem ở trang khác rồi.

amoongtridung

em nghe nói bên thái lan họ ép chào mào lai với chim bông lau cho đẻ thì phải.có bác nào biết về vấn đề này cho em biết thông tin với

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Chả biết các bác đọc thế nào chứ, tớ đọc tiêu đề thì ở Sing, nhưng nội dung thì ở Thái,......................................Đã từng xem ở trang khác rồi.

Cám ơn bác, đúng là bài nay ở trang singapore nhưng người viết sưu tầm bên Thái, do lúc đánh tiêu đề em đánh nhầm từ Thái sang singapore, xin đính chính lại. Và người đăng bài này cũng là một người Việt Nam, anh nay cho đẻ thành công rất nhiều loại chim quý như Họa Mi, chòe lửa...

Thân, black_fish9402