chào mào tắm

minhquynhln

chào mào nahf mình không chịu tắm. dàu đã làm mọi cách như các bác trên diễn đàn mách nhưng khoong ăn thua, mình liền lấy chai dầu ăn to rồi đực lỗ treo lên cho nước chảy vào em chào mào. thấy nó cũng ướt như tắm. các bác cho em hỏi em làm như vậy thì có sao không? có sợ nó nhột không? có sợ nó bị cảm không?mong các bác giúp mình với

nếu bác làm như vậy có thể em chim sẽ hoảng,cách tốt nhất là bác kiếm 1 em nào tăm thuần rồi,cho em nó đứng tắm cạnh bên em không chịu tắm.còn không nữa thì bác lấy bình xịt sương để tưới cây cảnh đó,xit vào chừng vài lần rồi em nó ngứa ngáy cũng tắm thôi !!!

minhkute

chào mào nahf mình không chịu tắm. dàu đã làm mọi cách như các bác trên diễn đàn mách nhưng khoong ăn thua, mình liền lấy chai dầu ăn to rồi đực lỗ treo lên cho nước chảy vào em chào mào. thấy nó cũng ướt như tắm. các bác cho em hỏi em làm như vậy thì có sao không? có sợ nó nhột không? có sợ nó bị cảm không?mong các bác giúp mình với
.
Theo mình thì tắm "Đục lỗ" cũng nhiều người áp dụng. Nhưng đấy là họ không muốn mua lồng tắm thôi hay sao ý ;). Bạn đã thử kè 2 lồng tắm cạnh nhau và cho con biết tắm, tắm cạnh con chưa biết tắm. Nơi có nắng nhẹ, kiên trì 3 đến 4 ngày như thế là nó sẽ tắm thôi. Tắm chai phức tạp lắm, nhất là đoạn vệ sinh lồng ;). Chúc bạn thành công....

copden

bác kè hai lông tắm gần nhau coi em nó chiu ko. Nếu ko chiu thì bác kiếm mái đả tắm nhốt chung lồng tắm là cách cuối cùng.
củng tùy con chim nếu là bổi mới về thì con nào củng tắm theo cách kè hai lồng tắm gần nhau, khổ nhất là mấy con mà mua lại của chủ trước ko cho tắm mới dùng dùng cách ép mái. Nói chung bạn phải tư từ kiên trì 1 xiu là đc

ChaoMao_NA

Bác này giống e CM nhà mình rồi theo e bác làm theo 2 cách sau
1. để đói e ấy rồi đặt lồng tắm và chuối cho e ấy sang nếu không chịu thì qua cách 2
2. Bác gò cho e ấy 1 cái máng tắm vừa cửa để bỏ vào lồng lúc tắm phơi nắng e ấy xong lại mang ra( cách này là e làm cho chim nhà e vì để đói cung không chịu qua)

vubaucat

cm nhà mình ko chịu tắm.khi để 2 lồng tắm cho nó bắt trước củng vậy.nó thấy em nào là đứng đấu.