Chào mào tự nhiên không chịu tắm!

chaomaoxunghe

Mọi người giúp mình với. Chim của mình sao hơn 4 tuần rồi không chịu tắm. Cũng cùng vị trí đặt lồng như cũ nhưng sao cứ đem ra là nó nhảy loạn trong lồng. Mình đã dọn dẹp quanh đó coi có hoảng gì không, kiểm tra lồng tắm có mùi gì không. tất cả đều bình thường nhưng nó không chịu tắm và không sang lồng. ( CHim nuôi 3 mùa quá quen với nhà)

mecm

sao a k đổi chỗ tắm cho e nó,e cũng có 1 con rất khó tắm lúc tắm nhanh lúc tắm chậm,có khi bỏ chỗ cũ k tắm chuyển chỗ mới chịu tắm,đỗ máng nc đầu k chịu đỗ lần t2 mới chịu tắm chim e cũng 5 mùa lồng

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Xin đổi tên tiêu đề là: Chào mào tự nhiên không chịu tắm! Chứ bạn để tiêu đề gì lạ vậy. Lần sau có muốn Admin thông cảm thì ghi dòng chữ nhỏ bên dưới nhé. Thân chào!

tutran

Mọi người giúp mình với. Chim của mình sao hơn 4 tuần rồi không chịu tắm. Cũng cùng vị trí đặt lồng như cũ nhưng sao cứ đem ra là nó nhảy loạn trong lồng. Mình đã dọn dẹp quanh đó coi có hoảng gì không, kiểm tra lồng tắm có mùi gì không. tất cả đều bình thường nhưng nó không chịu tắm và không sang lồng. ( CHim nuôi 3 mùa quá quen với nhà)
Chắc em nó chuẩn bị thay lông đó bạn

longchimdalat

Có lẽ là do chim bạn bị hoảng gì đó , bạn nên chuyển lồng tắm nơi yên tỉnh ko ngừoi qua lại để chim có thể dần dần quen lồng tắm trở lại , tốt nhất là có thêm một lồng tắm và cho chú chim nào siêng tắm nhất nhà vô đẻ sát bên cạnh lồng của chú chim ko chịu tắm .

dammechaomao90

mình cũng có 1 em như vậy.ngoại lần cho vào cái là sang lồng tắm và tắm luôn.dạo nay cho vào thì có sang lồng nhưng không chịu tắm.cứ dình dình nhảy xuống tắm nhưng lại thôi,rõ ràng là mình cho ít nước chứ không phải nhiều.không biết vì sao nữa

Pham_huy_vu

1 - Do thời tiết ngoài bắc sắp thay đổi
2 - Có thể trong lúc tắm bị hoảng do chó mèo vào gần hoặc j đó tương tự khiến chim bị hoảng
tốt nhất để lồng tắm chỗ ít người, yên tĩnh và khi tắm nên đặt cạnh những chú chim siêng tắm.