Chào mào thè lưỡi

thanlon1132

e chào mào nhà e hễ gặp đối thủ là thè lưỡi,gù người, tung cánh là sao hả các a?? có phải mái ko??? e cảm ơn

PhU_NhOc

chim chưa có lửa chăm tốt 1 thời gian rồi kè lại là thấy kết quả liền ...........

sinzum

Hjc hjc, theo kinh nghiệm ít ỏi của mình thì mình nghĩ thè lưỡi có 2 trường hợp :
1: Múa mái ( còn gọi là nước bơi, rủ ... )
2: Yếu lửa ( Chim bổi cũng thấy lè lưỡi khi yếu lửa, nhưng đa số những con lè lưỡi từ chim tơ nuôi lên tỷ lệ rất cao.
Hjc hjc, anh em cứ chém thoải mái, đó là kinh nghiệm e thấy sao nói vậy.

vukienvp

Đó là chim đang yếu lửa đó bạn.
Cố gắng chăm tốt thời gian nữa là OK bạn à.

tuannokia789

chim chưa căng hi em củng có con như vậy căng lửa thì nhào đánh luôn không như vậy nứa.bác chăm tốt vào.thân

sinzum

chim chưa căng hi em củng có con như vậy căng lửa thì nhào đánh luôn không như vậy nứa.bác chăm tốt vào.thân
Chim chưa căng lửa, có thái độ lè lưỡi, nhưng khi áp lồng ép chim có thể chim sẽ bu lồng mỗ nhau, bạn làm vậy hoài mình nghĩ sẽ có 2 trường hợp xảy ra :
- Nếu chim bạn hay hơn con đối thủ thì sau này nó sẽ bị mất nước đấu ( ko lại là bu chụp nan ngay )
- Nếu chim bạn yếu hơn tỷ lệ nhát chim, bể chim rất cao.
Ý kiến riêng đóng góp.

shopthuhavd

e chào mào nhà e hễ gặp đối thủ là thè lưỡi,gù người, tung cánh là sao hả các a?? có phải mái ko??? e cảm ơn
Em nó làm vậy gọi là chim đang xe cầu đó bạn, chim xe cầu là bình thường, em nó làm vậy là đang tỏ vẻ yêu đương trước bạn tình rồi đó,. hê hê :cool: