chào mào thích thì chơi ko thì thì thôi

tvvuong

mình có 1 em má trắng cũng 3 mùa rồi ,em này thì chơi ngẫu hứng khi chơi khi không ,lúc trưa đem ra chơi thì như áp đối thủ chéc liên tục ,nhưng có khi ko thém chơi đứng rỉa lông ,cao thủ nào giúp em với

vunguyen1976

bạn nên mang chim đi dợt thường xuyên thử xem,một tuần 1 lần xem chim có còn như vậy nữa ko.

phucthien_huynh

Vấn đề này thường xuyên gặp ở chim má trắng nuôi lên. Thường xuyên mang đi dợt hơn hi vọng sẽ cải thiện được. Chút góp ý với bạn..

trungkap

Nghe một số anh em chơi chim lâu năm thì tình trạng lúc chơi lúc không là đặc thù của má trắng nuôi lên. Cho nên một số anh em đi tìm chim bổi già rừng cũng gì nguyên nhân này.

Tom

Chim má trắng nuôi lên chơi thất thường vây đó bạn à. Chỉ có chim bổi già rừng tuy nuôi lâu nổi nhưng đã nổi là chơi đã lắm.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
chuyện bình thường ở huyện mà bạn.để khắc phục bạn nên cho nó ăm dầm ở dề tại giàn đấu nó sẽ khá lên

cmtegiac

tập mấy chú MT kiểu này mệt lắm, giờ nó 3 mùa rùi nết ăn sâu vào não nó rùi khó tập lắm

Pleikupho

cái này thì đúng rùi. có ngày có chơi mạnh ngày ko chơi. nó cũng giống như còn người chơi thể thao thôi mà, ngày khỏe ngày mệt nên chơi phong độ chưa ổn định, bây giờ bạn phải chăm e nó theo 1 chế độ cố định và đều đặng và cho e nó thường xuyên tập luyện sẽ chơi đều, nhưng ko phải ngày nào cũng hay cả đâu chỉ là hạn chế tối đa cái mức mà đó ko chơi, dù mệt nó vẫn chơi nhẹ

lha_cd

mình có 1 em má trắng cũng 3 mùa rồi ,em này thì chơi ngẫu hứng khi chơi khi không ,lúc trưa đem ra chơi thì như áp đối thủ chéc liên tục ,nhưng có khi ko thém chơi đứng rỉa lông ,cao thủ nào giúp em với
chim rỉa lông <-- 1 : em nó sợ đứng rỉa lông
2 : thiếu nắng .