chào mào thủy điện A Vương

LamThieuPhong

vùng nào chẳng có con nọ con kia bác
còn phải xem cơ duyên của bác thế nào đã :cool:

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
thủy điện a vuơng nằm giữa xã Dang huyện Tây Giang và xã MaCooi huyện Đông Giang vùng núi tỉnh Quảng Nam chim nơi đây là dòng đông và tâygiang bay qua bay về dòng này là dòng chim quen thuộc anh em thường chơi

vietgun

Cty mình vận chuyển thiết bị cho nhà máy này. Lúc trước (2006~2007) mình có lên thấy chim rừng còn nhiều lắm, không biết giờ này sao. Theo nhận xét thì chim hơi nhỏ con.

mrtuanhl91

tại em ngoài bắc nên k biết !!! em mới chuyển 1 em Vùng đèo hải vân vs 1 em chim ở thủy dien A Vuong !!! nhưng chưa nghe thấy AE chơi vùng thủy điện A Vương

minchiu

a vương là đi đường HCM qua thạch mỹ, thuộc quảng nơm.vùng núi này thời tiết khắc nghiệt lắm

móc chim ra

chim ở đó chơi tốt lắm ngang bằng với chim đông giang và tây giang thấy ae đà nẵng thường lên đấy bẫy chim mà=>số lượng giảm cũng do vậy,nhu cầu lớn thì sồ lượng sẽ giảm thôi.chất giọng tốt ko thua gì sông Kôn mẫu mã thì cũng tùy con.giống chim quãng ''nôm'' là nhỏ con,tính khó nhưng võ công nó lại cao mà keee. nhưng mua chim phải đúng gốc  sợ nhất là '' treo đầu dê,bán thịt chó'' thân!

Sửa bởi Amin: