chào mào thay lông ăn cám sài gòn được ko mấy anh

Cách đây cỡ 2 tuần em có 1 con chào mào 1 mùa của anh Nam trên Cầu Xéo, hôm đi dợt thấy chơi cũng ok quá nên em hỏi mua, và hỏi thì em nó chuẩn bị rớt lông, giá rẻ quá 1tr thôi nên em cũng ráng mà mua, vì em hiện là sinh viên mà, rồi em cho em nó ăn cám sài gòn luôn vì trước đó ảnh cho chim ăn thế.

Hôm nay con chim nó bắt đầu rớt lông rồi, nên em gọi hỏi ảnh giờ nó rớt lông ăn tiếp cám sài gòn có được ko, tại em thấy giá 60 ngàn mắc quá để thay lông, ăn để lên lửa còn được thì ảnh nói cứ ăn thôi.

Nên em muốn hỏi mấy anh trong này có ai dùng cám sài gòn cho chào mào thay lông chưa để em biết ạh, em sợ cám dành cho chim thường thì chim thay lông ăn vào lâu rớt lông.

chaomaodl1

Cám đó không nóng đâu, thay lông khá ổn định. Mới dùng thử 1 con lứa thôi.

Cách đây cỡ 2 tuần em có 1 con chào mào 1 mùa của anh Nam trên Cầu Xéo, hôm đi dợt thấy chơi cũng ok quá nên em hỏi mua, và hỏi thì em nó chuẩn bị rớt lông, giá rẻ quá 1tr thôi nên em cũng ráng mà mua, vì em hiện là sinh viên mà, rồi em cho em nó ăn cám sài gòn luôn vì trước đó ảnh cho chim ăn thế.

Hôm nay con chim nó bắt đầu rớt lông rồi, nên em gọi hỏi ảnh giờ nó rớt lông ăn tiếp cám sài gòn có được ko, tại em thấy giá 60 ngàn mắc quá để thay lông, ăn để lên lửa còn được thì ảnh nói cứ ăn thôi.

Nên em muốn hỏi mấy anh trong này có ai dùng cám sài gòn cho chào mào thay lông chưa để em biết ạh, em sợ cám dành cho chim thường thì chim thay lông ăn vào lâu rớt lông.

Chào bạn,

Bạn cứ yên tâm mà sử dụng cám Sài Gòn để chú chim Chào Mào thay lông nhé. Bên mình sản xuất cám thì đã phải thử nghiệm nhiều chú chim rồi mới dám tung ra thị trường. Cám bảo đảm 100% ko chất kích và chất bảo quản, cám bình, ko nóng, ko mát thích nghi cho chim thay lông, và xong lông lên lửa chơi bền, thi đấu.

Trong quá trình thay lông, 1-2 tuần bạn bổ sung thêm 1 ít cà chua là đủ, ko cần nhiều vì lượng beta caroten trong cám mình đã tính toán kỹ rồi.

Bên mình ko phân biệt cám thay lông hay cám đấu, bạn cứ dùng thay lông và dùng như thế tầm 2-3 tuần khi xong lông là đã thấy có lửa, chờ ngày ôm lông và ra giàn thôi.

Chúc bạn vui vẻ và có những chú Chào Mào lông lá thật mượt.

Xin cám ơn vì bạn đã tin dùng sản phẩm.

Em vẫn đang dùng cám sài gòn ăn thường, nhưng mà bây giờ có cần cho em nó tắm chiều rồi trùm áo lồng để rớt lông ko vậy. Với anh cho em hỏi em muốn cho con chim thay lông xong cái đuôi đỏ nó to ra thì phải ăn cào cào và cà chua nhiều hả.

Em vẫn đang dùng cám sài gòn ăn thường, nhưng mà bây giờ có cần cho em nó tắm chiều rồi trùm áo lồng để rớt lông ko vậy. Với anh cho em hỏi em muốn cho con chim thay lông xong cái đuôi đỏ nó to ra thì phải ăn cào cào và cà chua nhiều hả.

Trong quá trình thay lông ko cần phải cho chim tắm chiều để chim ướt lông rồi trùm áo đâu, nhưng vậy con chim yếu dễ bị cảm lắm. Bạn cứ tắm cách ngày hoặc cách 2 ngày rồi treo chỗ thoáng cho chim rỉa lông 10-15p rồi tiếp tục trùm áo thôi.

Để con chim có được đít đỏ và má đỏ thì Cám Sài Gòn bảo đảm 100% làm được điều đó, nhưng để đít to hơn thì cũng còn phụ thuộc vào con chim lông mỏng hay lông dày, độ đạm bổ sung thêm từ cào cào, dế mà con chim hấp thu được tối đa, vì lông chim hình thành được nhờ vào các chất Keratin Protein. Chất béo hay tinh bột chỉ là nguồn năng lượng giúp chim hoạt động hằng ngày.

A Sìn

anh cứ yên tâm mà dùng đi chim nhà em dùng cám Sài Gòn thấy ổn định và chơi bền đó, hôm rồi cũng có được vài giải Khuyến Khích bên Nguyễn Nghiệp và Song Huy, hihi.