Chào mào thay lông 80% còn lông mào .....!

chao mao beo

Chào cả nhà.vì lý do bận làm nên đã vắng mặt 1 thời gian,ko theo dõi diễn đàn...Hôm nay mình có bài viết chào mào thay lông gần xong chỉ còn lông mào và hai mí đỏ nửa là hoàn chỉnh.có vài người bạn thắc mắc về việc tập lực ,cho chú chim yêu quý vào lúc này.Ko biết kết hợp chung với việc phơi nắng nhẹ vào mỗi buổi sáng,tầm 15,20p có ổn ko.Theo mình nghĩ thì việc tập lực và phơi nắng nhẹ lúc này là ok,vì đã sắp xong lông.Việc làm như vậy cũng giúp ích khá nhìu cho việc ép nắng để vào lửa sau này.ý mình là vậy, ae nào có gì góp ý hay nhắc nhở thì cứ việc nói.(rất mong ae chỉ giáo thêm)THÂN...!

Coba

Theo mình thì khi đã hoàn thiện lông, chim chớm vào lửa mới bắt đầu tập lực. Giai đoạn này tăng cường mồi tươi, sáng phơi nắng 30 phút, chiều tắm và treo chỗ thoáng mát.

duytu

chim mình thay lông giống như chim bạn và mình củng đang tập lực đây,ko sao đâu nhưng phải ít thôi vào buổi sáng.

mình nghĩ long như vậy bỏ vào lồng lúc ko ảnh hưởng gì mà lúc thay lông xong chim rất khỏe,vì ở ngoài thiên nhiều lúc thấy lòng e nó vẫn bay đi kiếm ăn bt.nha mấy em của mình cũng làm như vậy.thân