Chào mào thay lông.Nhờ anh em giúp đỡ !

veston90

Tình hình là chào mào bổi nhà em bây giờ mới thay lông(chim bẫy,1 tháng lồng).Trc ở nhà thay lông e toàn nhét vào Avi cho thay lông tự nhiên.Nhưng giờ e lại vào SG làm việc,thế nên vào đây nuôi bổi hơi cực.Tình hình là CM nhà e đã rớt đc 70%,lông đuôi còn 2 cọng.Vẫn rất nhát người,nhưng dạo này 3 ngày nay ko thấy dấu hiệu rớt lông nữa.Em đang cho ăn cám tự làm,e dạo này bổ sung nhiều trái cây và trứng kiến nhưng vẫn chưa thấy khả quan.Lúc chiều thì đang treo bị bóng đá thẳng vào lồng,rớt lồng,chim bay vào phòng e nhanh tay chụp đc,e nó hoảng làm nguyên 1 đám lông(e băm nát quả banh vì giận).Bây giờ thì e nó vẫn hót chuyện thoải mái.Em nhờ các bác tư vấn hộ là e nên làm gì để định thần cho chim,chứ e còn hoảng quá,nên e nghĩ nó còn tệ hơn.
Thứ 2 : Em nuôi chào mào ở nhà toàn bỏ hẳn áo lồng và đặt dưới đất chỗ người qua lại,đó là cách e ép thuần.Nhưng ở đây e trọ,lại ko dám đặt lung tung,có anh em bảo tủ áo chữ A treo ngang đầu người như thuần Mi.E xin ý kiến của anh em xem thế nào,E có nên bỏ áo và đặt dưới chân người qua lại ko.
Chân thành cảm ơn anh em góp ý,chúc mọi người sức khỏe và chim nhà luôn căng lửa :).