chào mào thuần nhưng k chịu tắm, các bác giúp e vs

cmnghean

tình hình là e có 1 cm cực thuần nuôi từ má trắng lên bỏ tay vào chơi đc
vậy mà k hiểu sao em ý k chịu tắm ( em ý chỉ tắm trong lồng bằng cóng nước bé tí tí )
em làm đủ các cách như bỏ vào lống tắm rồi em lấy tay khoát nước nhẹ nhàng lên người nhưng em ý nhất quyết k tắm là k tắm
giờ làm sao đc các bác

vukienvp

Bạn kiếm 2 lồng tắm rồi cho 1 chú nào đó chịu tắm và để lồng tắm chú má trắng này gần rồi time chú má trắng sẽ học đc.
Chúc bạn thành công.

noobdoon

Mình đã tập cho 1 em không chịu tắm như sau:
-Đổi cóng nước thành loại ống của sơn ca uống, để nó khỏi tắm cóng
-Mua 2 lồng tắm giống nhau, cho 2 con vào 2 lồng để gần nhau, bên con ko tắm cho cầu cong để 1 phần chìm trong nước. Nó nhìn thấy con kia tắm là thời gian nó sẽ bắt chước, lúc đầu có thể lấy bình xịt nhẹ nó tý
-Phơi nắng 1 h rồi mới bỏ vào lồng tắm

chaomao cui

Chắc từ lúc má trắng bạn ko tập cho e nó tắm rồi. Bạn làm theo cách của bạn nôbdoon là OK rồi. Mà phải kiên nhẫn tập e ấy khoảng 4-5 lần chắc là ok

cmnghean

đã thử cách này để cho con chịu tắm nó tắm nước văng lung tung rồi vẫn k chịu tắm
em thò tay vào khoát nước lên mới chịu xù lông rảy người bác ạ
hay là nó muốn em tắm cho nó nhỉ :(

cmnghean

Mình đã tập cho 1 em không chịu tắm như sau:
-Đổi cóng nước thành loại ống của sơn ca uống, để nó khỏi tắm cóng
-Mua 2 lồng tắm giống nhau, cho 2 con vào 2 lồng để gần nhau, bên con ko tắm cho cầu cong để 1 phần chìm trong nước. Nó nhìn thấy con kia tắm là thời gian nó sẽ bắt chước, lúc đầu có thể lấy bình xịt nhẹ nó tý
-Phơi nắng 1 h rồi mới bỏ vào lồng tắm
đã thử cách này để cho con chịu tắm nó tắm nước văng lung tung rồi vẫn k chịu tắm
em thò tay vào khoát nước lên mới chịu xù lông rảy người bác ạ
hay là nó muốn em tắm cho nó nhỉ :(

chaomao^^py

Moderator
tình hình là e có 1 cm cực thuần nuôi từ má trắng lên bỏ tay vào chơi đc
vậy mà k hiểu sao em ý k chịu tắm ( em ý chỉ tắm trong lồng bằng cóng nước bé tí tí )
em làm đủ các cách như bỏ vào lống tắm rồi em lấy tay khoát nước nhẹ nhàng lên người nhưng em ý nhất quyết k tắm là k tắm
giờ làm sao đc các bác
B1 : ĐỔi cóng nước bằng ống thủy tinh để nó không tắm cóng
B2 : Mua cái máng loại cho gà uống nước móc vô lồng tắm cho nó tắm . KHi nó chịu tắm rồi làm bước tiếp theo
B3 : Lấy cái máng bỏ xuống nền lồng tắm , không treo nữa , nó vẫn sẽ tắm
B4 : ĐỔi máng tắm loại nhỏ , nó sẽ quen dần
Chúc bạn may mắn

Chim Điên

căn trời mua nhỏ nhỏ cho em nó qua lồng tắm, cái khay nước bạn đổ 1 xíu nước vào thôi, thật ít ^^! nếu không thành công thì bạn cho 1 con chiu tắm sat' bên là ok. Than^

phamnam186

Bạn thử đổ 1 it nước thôi.rồi cho miếng đu đủ vào giữa khay cho phơi nắng, khi nào đói chim xuống ăn.ướt lông đứng rỉa, mấy hôm như vậy nó thấy thích rồi là tự tắm thôi

cmnghean

Bạn thử đổ 1 it nước thôi.rồi cho miếng đu đủ vào giữa khay cho phơi nắng, khi nào đói chim xuống ăn.ướt lông đứng rỉa, mấy hôm như vậy nó thấy thích rồi là tự tắm thôi

tất cả các cách của mấy bác em đả thử còn của bác phannam em chưa thử
nhưng em biết chắc chắn k đc vì chim của em sang lông tắm chỉ đứng ngó nghiêng em thòn tay khoát nước cho ướt lông chỉ đứng rỉa lông với xủ người chứ nhất quyết k chịu nhảy xuống đâu bác

noobdoon

Bác cứ đòi nó nhảy xuống tắm liền sao được, khi đặt cầu hơi chìm xuống nước như thế thì nó trước tiên sẽ đứng trên cầu tắm, rồi từ từ mới nhảy xuống

baloteli

cách nào củng không được,thôi thì mua bình xịt tóc và chỉnh chế độ phun sương xịt cho em nó thôi bác ah.

trelang38h

Mình thì làm thế này và đã thành công
Đầu tiên cho e nó nhìn mấy con khác tăm, sau đó cho e nó sang lồng tắm và đưa ra bỏ ngoài nắng khoảng 40-50 phút, trong thời gian này chim sẽ khát nước và sẻ xuống khay tắm uống nước và e nó sẽ quen với khay tắm, sáu đó mình đưa vào chổ im mát, yên tỉnh k có ng qua lại, làm vậy một vày lần là nó tắm.
Chúc bạn sớm cho em nó tắm thành công.

hoanghiro

Bạn dùng 1 cái khay đựng nước nhỏ bỏ vào lồng cho nó tắm nếu tắm được thì để chim tắm cho quen cái khay rồi di chuyển khay từ lồng thường sang lồng tắm,mong có ích cho bạn