chào mào xòe đuôi khi hót đấu

Syeko

Tình hình là chú bổi Bình điền 1 mùa lồng của em khi kè chim thì hót bọng kết hợp cánh và xoè đuôi khi kè.vậy mấy cao thủ cho em hỏi việc xoè đuôi đó có phải là do tố chất em nó.(vì em thấy rất ít con có cách chơi như vậy.)có điều gì không phải mong anh em bỏ qua.

Chú ý: Lần sau khi lập Topic phải có dấu đầy đủ

Sửa bởi Amin:

xellosak

lót dép ngồi hóng
P/S: mình thấy đa số còn nào bung cánh cũng kem theo xòe đuôi mà ta

Syeko

Thế vừa hót bọng kết hợp cánh và xoè đuôi trong suốt qúa trình kè lồng vậy liệu chú bổi của em có triển vọng không.tại thấy nó không được căng cho lắm.

toilabiak

Làm cái vi deo đi em, sẽ rất thực và ae dễ nhận xét và chém gióa nhiệt tình hơn. :p

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Thế vừa hót bọng kết hợp cánh và xoè đuôi trong suốt qúa trình kè lồng vậy liệu chú bổi của em có triển vọng không.tại thấy nó không được căng cho lắm.
Có thể nói là rất triển vọng :D

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Đây là con Huế mình mới tuyển, nếp chơi cũng ra cánh đuôi xòe, đang thay lông nên chơi không được căng.Bạn kham khảo nhé :

Syeko

Tại đa số em thấy mấy con khác trong nhà khi kè thì chỉ kết hợp cánh còn em bổi này thì xoè đuôi nữa.thấy cũng hơi lạ nên mạo muội hỏi anh em.

laohacrom

Tình hình là chú bổi Bình điền 1 mùa lồng của em khi kè chim thì hót bọng kết hợp cánh và xoè đuôi khi kè.vậy mấy cao thủ cho em hỏi việc xoè đuôi đó có phải là do tố chất em nó.(vì em thấy rất ít con có cách chơi như vậy.)có điều gì không phải mong anh em bỏ qua.
Đó là phong cách đấu của chú chim, nết đấu như thế thì quá tuyệt khi lên dàn ai thấy cũng phải mê, xong có điều thường thì với phong cách đấu này chim khó chơi bền được, re cánh ko sao chứ giăng mãi thì...rất mất sức :p

Syeko

Mà không biết chơi thì xoè đuôi như vậy mà đến khi em no ché có xoè đuôi không mấy anh nhỉ.

Syeko

Mà không biết chơi thì xoè đuôi như vậy mà đến khi em no ché có xoè đuôi không mấy anh nhỉ.tại bổi mới 1 mùa nên cũng không đánh giá hết được.

behoang

100con thì hết 100 con có nết chơi này đều là chim hay cả.
còn lại do chủ nuôi thế nào để nó lột hết cái máu lửa của nó thôi.
chúc mừng bạn có chim hay nhen.

Syeko

Mà em cũng không hiểu em nó đến đây cũng được 1 mùa lồng rồi nhưng qua cách đấu em cảm nhận được là chưa có độ căng nhất định.mặc dù cám bã và cách chăm tương đối ổn định.chỉ có ở chỗ em ở cách cội chim hơi xa nên chưa có điều kiện tập dượt nhiều.em nó là bổi Bình điền bẩy đấu.

phong cách hay và hiếm gặp ,bạn nên giữ nuôi đừng nóng ruột,không phải dễ kiếm chim như vậy đâu

Syeko

Với lại mấy anh cho em hỏi tại sao con bổi đó khi kè với mấy con trong nhà thì lại chơi căng mà khi kè với mấy con ngoài thì chỉ ríu ríu lưỡi là sao.Chắc là do nó chưa nổi thôi mấy anh nhỉ.

đừng kè chim trong nhà.treo cách mặt nhau .khi có lửa nó sẽ chơi thôi, quá trình này lâu hay mau là do chế độ nuôi của bạn

Syeko

Không biết chào mào đuôi xoè đó có giá trị như thế nào mà có nhiều anh em trên diễn đàn gửi tin nhắn đến em có ý muốn mua lại...phong cách chơi như vậy khi căng lên dàn chắc múa đẹp lắm mấy anh nhỉ.