Chào mào

bengkieumai

Mọi người ơi, cho em hỏi, chim đã tách đỏ ngoài thiên nhiên thì có giọng chưa ạ.... em nuôi em nhà em được 5 tháng rồi mà sao vẫn chưa sổ giọng ạ!

megamind

thế thì bác nên thả em nó về trời bác ah. chim mà 5 tháng chưa sổ giọng thì em sợ bác nuôi mất thời gian lắm. bình thường chim bẫy đấu về tầm 1 tuần nửa tháng là đã sổ giọng rồi. con nào hay chỉ mất vài ngày thôi. bác nên cân nhắc xem có nên nuôi nữa hay không

chaomaophoxuoi

thế thì bác nên thả em nó về trời bác ah. chim mà 5 tháng chưa sổ giọng thì em sợ bác nuôi mất thời gian lắm. bình thường chim bẫy đấu về tầm 1 tuần nửa tháng là đã sổ giọng rồi. con nào hay chỉ mất vài ngày thôi. bác nên cân nhắc xem có nên nuôi nữa hay không
chuẩn mua em mơi đi nuôi mất thơi gian tốn cám

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Mọi người ơi, cho em hỏi, chim đã tách đỏ ngoài thiên nhiên thì có giọng chưa ạ.... em nuôi em nhà em được 5 tháng rồi mà sao vẫn chưa sổ giọng ạ!
Chim có tách đỏ là đã có giọng rồi bạn, chim nhà bạn 5 tháng mà chưa sổ là do nhiều nguyên nhân: Chim mái, chim chưa tĩnh vẫn còn hoảng sợ, chế độ dinh dưỡng thấp nên càng lúc chim càng suy nặng,... Bạn cố gắng chăm tốt hơn: Cám đủ chất, trái cây, mồi tươi thường xuyên rồi sẽ có ngày nó trả ơn lại bạn. Chú ý: Phải là chim trống nhé chứ nhầm con mái thì cũng đổ sông đổ bể. Chúc sức khỏe!

nghethienan hue

tách đỏ mà 5 tháng vẫn chưa sổ bọng thì mái là cái chắc rồi ,thôi kiếm em khác mà nuôi thôi bác ơi !

kenken

con chuyền lỡ mình nuôi 1 tháng là ra giọng rùi( nghe hơi chán) bạn coi lại chế độ nuối hy có cái j làm em nó sợ hay o.

tuanRC

có con mình nuôi mới đem về đã sổ liền, xem thử sao nếu không có tiến triển gì cho em nó về với tự nhiên thôi

coem_05

Em về thả con ở nhà đang nuôi đây, hơn 3 tháng rồi chả thấy gì, mà em đếm long đuôi nó có 10 cái, chim mái hả mấy bác???