chào máo sổng lại bay về lồng

minhquynhln

sáng nay mình sơ ý để em cm bổi mới bẫy được 15 ngày bay khỏi lồng. mình liền lấy cái lồng không để ở cây. đễn chiều đã thấy chú ta chui vào lồng. cho mính hỏi là cm nuôi trong lồng rồi ra ngoài không biêt kiếm ăn hay sao mà nó lại chui vào lồng?

sinzum

Thì hôm bữa nhà mình cũng vậy, vô tình bị xổng, nhưng e nó ko bay đi cứ đậu 1 chổ trên nóc nhà. Mình để lồng có sẵn cám + chuối nó tự chui vào lồng lại. hì hì hì. Chúc mừng bác nhé.

lenhattan

Chốt hạ là....hên xui bạn à...hì. Chúc mừng bạn. Còn chim mình thì thẳng cánh luôn. Trước khi bay đi còn hát bài tiển biệt nửa chứ. Lúc đó mới nhận ra em nó là ca sỹ. Hát hay hơn bình thường. Hix

sinzum

Chốt hạ là....hên xui bạn à...hì. Chúc mừng bạn. Còn chim mình thì thẳng cánh luôn. Trước khi bay đi còn hát bài tiển biệt nửa chứ. Lúc đó mới nhận ra em nó là ca sỹ. Hát hay hơn bình thường. Hix
Hum bữa có bác kia góp ý, chắc tại do nhà mình ở SG chim ko bay đi, còn nếu nhà ở miền quê, tự do là phi thẳng 1 hướng. hì hì hì. Thôi dù sao cái này gọi là kỷ niệm hay đó, trước mắt thấy chim quen lồng rồi chủ thớt nhỉ ??? phát huy e nó hướng về tương lai nào. . .

shopthuhavd

sáng nay mình sơ ý để em cm bổi mới bẫy được 15 ngày bay khỏi lồng. mình liền lấy cái lồng không để ở cây. đễn chiều đã thấy chú ta chui vào lồng. cho mính hỏi là cm nuôi trong lồng rồi ra ngoài không biêt kiếm ăn hay sao mà nó lại chui vào lồng?
Hj Bạn. Cái vụ chim bay đi rồi bay vào lồng lại là bình thường, nhưng gặp trường hợp này là những chú Chim Kon or Tơ nuôi lên rồi. hj hj
Nếu những loại này chim thường không hay và chơi hay bỏ nước lắm. Đôi lời chia xẻ cùng bạn hê hê

kenken

cái zụ này em bị hoài cho vào lồng tắm em nó phi một mạch mất dạng( đồ cổ) máng lồng bỏ thêm chuồi hay cà chua là em nó lại bay về!

chaugiathuan1

nếu khi xổng ra mà chim ko bị hoảng thì xác xuất bay lại rất cao, còn nếu bị hoảng thì.. thôi rồi .... tạm biệt chú chim non nho nhỏ
bởi vậy khi bị sổng chim nên bình tỉnh, đem lồng ra treo, trong lòng nên để nước và trái cây mà chú thích, chứ đúng quýnh quáng quơ quào... nó hoảng là xong luôn :)

cmtegiac

bác quả là người may mắn khi bổi sổng mà tự bay về lồng. CHúc mừng bác

vukienvp

Mình có chú chim thuộc sổng 2 lần nhưng rồi treo lồng của nó lên là nó lại tự chui vào.
Còn chim bổi như bạn mà tự chui về lồng là hơi may đó bạn à.
Chúc mừng bạn.

thanhsutcu

e cũng có 1 chú 1 mùa sổng 2 lần và cũng chẳng thèm bay đi. giơ lồng lên lại vào như là thân quen lắm rồi ấy

ledinhnhan01

tới chỗ lạ thì làm sao em nó biết mần ăn ren được bác ?? đâu có biết chỗ nào có mồi đâu mà kiếm. cũng có thể em nó muốn hoàn chủ :). bột ngon,hợp khẩu vị +có sẵng nên em nó quay lại thôi. không loại trừ chim sổng của người khác bác bẫy đc

newthang

Cái đó cũng bình thường thôi bác thử nghĩ nếu chú chim bổi của bác nhát, bay loạn xạ trong lồng mà vô tình xổng ra ngoài liệu nó có bay về lồng không. Cách đây ba ngày em có chú bổi hơn 20 ngày tuổi xổng ra ngoài nhưng lại bay vào lồng ngay. Bác nên biết chú bổi của em rất dạn. Dẫu sao cũng chúc mừng bác có con bổi ngoan.

quankmt

Chủ thớt quá hời rồi, tự nhiên được 1 e như ý, mình thả 2 con má trắng ra không chịu đi còn bị sổng bổi mãi không thấy về. tiếc đứt người.