chào mao ko chiu tắm ... ko biết a e co bị giống mình ko ?

luanthanh

Ko hiểu tại do thời tiết lạnh hay chim mình bị sao mà dạo này mính sang chim qua lồng tăm ko chiu tắm. chim mình nuôi dược 3 mua rồi và rat ham tắm .
chim ko tắm lông xấu nhìn nản ....:(

Chim Điên

Trời lạnh cũng có thể lắm đó thớt, nó không tắm không việc gì phải ép ^^!

neo

pha nc ấm tý là em nó tắm ngay nhưng 3,4 ngày tắm 1 lần.
ặc giờ mới nghe , con chim nó tự điều tiết được mà , có gì đâu nó không tắm vì nó thấy cơ thể nó kg có nhu cầu tắm làm gì mà phải ép nó tắm
muốn nó tắm hay không thì 12 giờ trưa phơi nắng 15 phút cho vào lồng tắm là tự nó tắm thôi , với miền bắc lạnh thì khỏi tắm phơi nằng là ok rồi

tinbmt1975

Trời lạnh nó không muốn tắm thì thôi, có ép nó không muốn tắm cũng chịu.

chaomao1

muốn chim tắm để khoảng 4 ngày . trời lạnh thì pha nước ấm 1 tí là nó xuông tắm ngay.

con chim khỏe mạnh bình thường trời rét nó cũng tắm, nước lạnh hay pha ấm ko phải là vấn đề. một khi con chim ko chịu tắm là tự nó biết trong cơ thể nó thời điểm này có tắm được hay ko. nên các bác đừng ép, nếu ép có khi hậu quả khó lường. tất nhiên là e nói chim thuộc đã thích nghi với cuộc sống trong lồng, ko áp dụng với chim bổi. mấy con chào mào e nuôi trời rét vẫn cho tắm bình thường ko khiêng khem chi cả

luanthanh

con chim khỏe mạnh bình thường trời rét nó cũng tắm, nước lạnh hay pha ấm ko phải là vấn đề. một khi con chim ko chịu tắm là tự nó biết trong cơ thể nó thời điểm này có tắm được hay ko. nên các bác đừng ép, nếu ép có khi hậu quả khó lường. tất nhiên là e nói chim thuộc đã thích nghi với cuộc sống trong lồng, ko áp dụng với chim bổi. mấy con chào mào e nuôi trời rét vẫn cho tắm bình thường ko khiêng khem chi cả
thanks ban

caube1002

ặc giờ mới nghe , con chim nó tự điều tiết được mà , có gì đâu nó không tắm vì nó thấy cơ thể nó kg có nhu cầu tắm làm gì mà phải ép nó tắm
muốn nó tắm hay không thì 12 giờ trưa phơi nắng 15 phút cho vào lồng tắm là tự nó tắm thôi , với miền bắc lạnh thì khỏi tắm phơi nằng là ok rồi
miền bắc mùa này có nắng đâu mà phơi hả bạn, thi thoảng mới có tý nắng, chim cò cứ lạnh thế này chán quá.

hovaten

Moderator
chọn thời gian trong ngày có nền nhiệt ấm nhất, kéo dài 2 tiếng thì cho chim tắm. Thường thì ở nơi mình ( Nha Trang) là từ 11h đến 13h)

Pha nước ấm cho chim tắm, chim rất khoái. Tỷ lệ 1 nước nóng + 4 nước thường.

Bỏ thêm 1 muỗng canh muối hột, càng tốt

luanthanh

chọn thời gian trong ngày có nền nhiệt ấm nhất, kéo dài 2 tiếng thì cho chim tắm. Thường thì ở nơi mình ( Nha Trang) là từ 11h đến 13h)

Pha nước ấm cho chim tắm, chim rất khoái. Tỷ lệ 1 nước nóng + 4 nước thường.

Bỏ thêm 1 muỗng canh muối hột, càng tốt
thanks ae dã nhiệt tình chia sẽ , giúp đỡ