Chán đời

nuôi 4 em má trắng đã lên tách đỏ, hót hét cả ngày mà chỉ là quýt chìu quyu, chưa 1 lần sổ bọng, chán quá các bác ơi, theo các bác em phải xử lý đám chim mái này thế nào đây ợ?

cmtegiac

nuôi má trắng mà ko có chim thầy thì nuôi làm gì hả bạn. Muốn ép giọng thì phải có chim thấy, giống CM nó thế đấy bạn ơi. Không có chim thầy thì mua bổi về nuôi mới ổn

vunguyen1976

có gì đâu mà chán bạn ơi,mình cứ từ từ rồi sẻ gặt hái được thành công thôi,với lại bạn nên kiếm một em chim thầy để về dạy mấy em nó,có chim thầy chim của bạn sẻ hót tôt thôi.chúc bạn chăm sóc chim thật tốt

thai

nuôi má trắng ko có chim thầy hay thì nên tuyển 2 chú bổi già rừng mà nuôi bạn àh !! tương lai hơn rất nhiều mà mình nghĩ ko cực như má trắng đâu

netcom0909

nuôi 4 em má trắng đã lên tách đỏ, hót hét cả ngày mà chỉ là quýt chìu quyu, chưa 1 lần sổ bọng, chán quá các bác ơi, theo các bác em phải xử lý đám chim mái này thế nào đây ợ?
hix, trước hết xin chia buồn cùng chủ thớt, mình thì cũng mới tập tành ép chim giọng nên cũng biết nổi khổ nuôi chim má trắng, nuôi má trắng phải có chim thầy. Muốn ép chim ra giọng tốt thì phải có chim thầy đúng nghĩa và phải nhiều chim thầy mới dập nổi giọng chim tơ và ko phải lúc nào ép cũng đạt hết. Nếu bác có điều kiện thì kiếm 1 chú chim thầy về giúp em nó vào giọng nhưng nếu đã lên má đỏ thì chỉ vào được sơ sơ chứ muốn chuẩn thì rất khó.

Xin lỗi các bác, nếu không có chim thầy thì em đã chẳng chán, 4 em chim thầy suốt ngày sổ bọng mà chả tác dụng gì mới ức chế chứ, trúng toàn chim mái.

quangmai

chắc chim bác không tố chất rồi..mình bẫy em tơ sông kôn mới ra được vừa sợi lông tách mà sổ ầm ầm rồi..âm cũng đươc 7.8...mình ngĩ bác nên kiếm em khác về nuôi đi..tiện thể cho mình hỏi luôn..em tơ sông kôn đó trổ tách mà sao nó không có màu đỏ mà lại màu cam các bác..vậy là sao..vậy là phải chờ năm sao nó thây lông mới lên đỏ hả..mới đánh về nó tum quá..cũng muốn thay lông lại cho đẹp mà không biết nó trổ tách rồi nó có chịu thay lại lần nữa không nữa...có bác nào biết không giúp mình tí...hihi..(xin lỗi đã hỏi ké vào topic của bùi thành hiếu nha..thông cảm)

mecm

vậy là ép toàn trúng chim mái rồi,chứ chim trống thì má trắng thay lông lên học giọng thì k đc 10 cũng đc 7,8,mà ép giọng sao bác k tuyển chọn chim đẹp tí với ép số lượng nhìu k đc e này thì e khác,bác này quá xuôi 4 e chưa chất đã mái hít có khi 3 mái 1 trống mà e kia bị xăng pha nhớt lun nên quít quyu

Cường ĐN

File mp3 cũng đc mà bạn , con má trắng của mình chưa lên đỏ mà đã đc 6 âm rồi đó , và còn đang kèm cho 1 em mép trắng lên nữa , chim chưa có tách đỏ luôn nhé :3

chắc chim bác không tố chất rồi..mình bẫy em tơ sông kôn mới ra được vừa sợi lông tách mà sổ ầm ầm rồi..âm cũng đươc 7.8...mình ngĩ bác nên kiếm em khác về nuôi đi..tiện thể cho mình hỏi luôn..em tơ sông kôn đó trổ tách mà sao nó không có màu đỏ mà lại màu cam các bác..vậy là sao..vậy là phải chờ năm sao nó thây lông mới lên đỏ hả..mới đánh về nó tum quá..cũng muốn thay lông lại cho đẹp mà không biết nó trổ tách rồi nó có chịu thay lại lần nữa không nữa...có bác nào biết không giúp mình tí...hihi..(xin lỗi đã hỏi ké vào topic của bùi thành hiếu nha..thông cảm)
Theo em thì chim bác lúc thay lông ăn thiếu chất đó, mùa sau bác thử cho ăn thêm cà chua, cà rốt hấp thử nhé, còn không được nữa thì chim của bác có cái lạ rồi.

vậy là ép toàn trúng chim mái rồi,chứ chim trống thì má trắng thay lông lên học giọng thì k đc 10 cũng đc 7,8,mà ép giọng sao bác k tuyển chọn chim đẹp tí với ép số lượng nhìu k đc e này thì e khác,bác này quá xuôi 4 e chưa chất đã mái hít có khi 3 mái 1 trống mà e kia bị xăng pha nhớt lun nên quít quyu
Conment bá đạo :v

nhox1992vs

bác thấy chán cho e xin 1 em nuôi chơi đi bác e cũng mới tập tành nuôi ak`